નારીસંપદાઃ નાટક: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| (18 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 13: | Line 13: | ||
{{BookCover | {{BookCover | ||
|title = નારીસંપદાઃ નાટક<br>સંપાદનઃ મીનળ દવે | |title = નારીસંપદાઃ નાટક<br>સંપાદનઃ મીનળ દવે | ||
|author = | |author = | ||
| Line 56: | Line 55: | ||
| સ્નેહા દેસાઈ | | સ્નેહા દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સંજીવની જળ—છળ|૮. સંજીવની જળ—છળ ]] {{gap}} | | {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સંજીવની જળ—છળ|૮. સંજીવની જળ—છળ]]{{gap}} | ||
| રાજેશ્વરી પટેલ | | રાજેશ્વરી પટેલ | ||
|} | |} | ||
{{ | |||
<big>{{gap|1em}}'''ભાગ—૨ * જન જાગૃતિ માટેનાં શેરી નાટકો'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:600px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/જનજાગૃતિ માટેનાં શેરી નાટકો|જનજાગૃતિ માટેનાં શેરી નાટકો]] | |||
| સરૂપ ધ્રુવ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/દિલમાં છે એક આશ |૧. દિલમાં છે એક આશ]] | |||
| સરૂપ ધ્રુવ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/મેગાસિટી મેં મચ ગયા શોર|૨. મેગાસિટી મેં મચ ગયા શોર ]] | |||
| સરૂપ ધ્રુવ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/રાજીનો સનેડો|૩. રાજીનો સનેડો]] | |||
| સ્વાતિ મેઢ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/દીકી સ્પેશ્યલ|૪. દીકી સ્પેશ્યલ]] | |||
| નિર્ઝરી મહેતા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/તાકધીનાધીન|૫. તાકધીનાધીન]] | |||
| લતા હિરાણી | |||
|} | |||
<big>{{gap|1em}}'''[[નારીસંપદાઃ નાટક/વિશિષ્ટ કૃતિ - ભવની ભવાઈ|ભાગ—૩ *વિશિષ્ટ કૃતિ - ભવની ભવાઈ]] '''</big> | |||
::[[નારીસંપદાઃ નાટક/ભવની ભવાઈ|ભવની ભવાઈ]] | |||
<big>{{gap|1em}}'''ભાગ—૪ *અનુવાદ'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:600px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| {{gap|1em}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/પ્રસ્તાવના(અનુવાદ)|પ્રસ્તાવના]] | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap|3em}} અનુવાદ | |||
| અનુવાદક | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/પ્રણયના રંગ|૧. પ્રણયના રંગ]] | |||
| રંભાબનેન ગાંધી | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/હેડા ગાલ્લર|૨. હેડા ગાલ્લર]] | |||
| મેઘલતા મહેતા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/જેણે લાહોર નથી જોયું|૩. જેણે લાહોર નથી જોયું એ જન્મ્યો જ નથી.]] | |||
| શરીફા વિજળીવાળા | |||
|} | |||
<big>{{gap|1em}}'''ભાગ—૫ * એકાંકી'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:600px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| {{gap|1em}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/પ્રસ્તાવના(એકાંકી)|પ્રસ્તાવના]] | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/આંખે પાટા|૧. આંખે પાટા]] | |||
| હંસાબહેન મહેતા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/અદલાબદલી|૨. અદલાબદલી]] | |||
| રંભાબહેન ગાંધી | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સંપેતરૂ|૩. સંપેતરૂ]] | |||
| ઈન્દુમતી મહેતા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/અમે એકલાં એકલાં|૪. અમે એકલાં એકલાં]] | |||
| પ્રજ્ઞા પટેલ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સ્વપ્ન|૫. સ્વપ્ન]] | |||
| મીતા બાપોદરા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/કુંવરબાઈનું મામેરું|૬. કુંવરબાઈનું મામેરું]] | |||
| વનલતા મહેતા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/મંદોદરી|૭. મંદોદરી]] | |||
| વર્ષા અડાલજા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સાંજને રોકો કોઈ|૮. સાંજને રોકો કોઈ]] | |||
| યામિની વ્યાસ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/ધ કેસ ઈઝ સોલ્વ્ડ|૯. ધ કેસ ઈઝ સોલ્વ્ડ]] | |||
| યામિની પટેલ | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સ્પર્શ|૧૦. સ્પર્શ]] | |||
| સોનલ વૈદ્ય | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/કિટીપાર્ટી|૧૧. કિટીપાર્ટી]] | |||
| ગિરિમા ઘારેખાન | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/જય જય ગરવી ગુજરાત|૧૨. જય જય ગરવી ગુજરાત]] | |||
| પ્રીતિ જરીવાલા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/વ્હીલચૅર અને લીમડો|૧૩. વ્હીલચૅર અને લીમડો]] | |||
| પ્રજ્ઞા વશી | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સદીઓથી તરડાયેલી એક વાર્તા|૧૪. સદીઓથી તરડાયેલી એક વાર્તા]] | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/યુગધર્મ|૧૫. યુગધર્મ]] | |||
| નીલમ દોશી | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/સન્માનના સાટાપાટા|૧૬. સન્માનના સાટાપાટા]] | |||
| અર્ચિતા દીપક પંડ્યા | |||
|- | |||
| {{gap}}* [[નારીસંપદાઃ નાટક/આજન્મા|૧૭. આજન્મા]] | |||
| પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | |||
|- | |||
|} | |||
[[Category:નાટક]] | [[Category:નાટક]] | ||
Latest revision as of 02:51, 8 November 2024
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>
નારીસંપદાઃ નાટક
સંપાદનઃ મીનળ દવે
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>
અનુક્રમ
ભાગ—૧ * દીર્ઘ નાટક
| * ૧. સાવિત્રી | હંસાબહેન મહેતા |
| * ૨. કુમારદેવી | લીલાવતી મુનશી |
| * ૩. ઘર લખોટી | ભારતી સારાભાઈ |
| * ૪. કલ્પના કોની ? | રંભાબહેન ગાંધી |
| * ૫. આ છે કારાગાર | વર્ષા અડાલજા |
| * ૬. મિલીના ઘર તરફ | યામિની વ્યાસ |
| * ૭. મીરાં | સ્નેહા દેસાઈ |
| * ૮. સંજીવની જળ—છળ | રાજેશ્વરી પટેલ |
ભાગ—૨ * જન જાગૃતિ માટેનાં શેરી નાટકો
| * જનજાગૃતિ માટેનાં શેરી નાટકો | સરૂપ ધ્રુવ |
| * ૧. દિલમાં છે એક આશ | સરૂપ ધ્રુવ |
| * ૨. મેગાસિટી મેં મચ ગયા શોર | સરૂપ ધ્રુવ |
| * ૩. રાજીનો સનેડો | સ્વાતિ મેઢ |
| * ૪. દીકી સ્પેશ્યલ | નિર્ઝરી મહેતા |
| * ૫. તાકધીનાધીન | લતા હિરાણી |
ભાગ—૩ *વિશિષ્ટ કૃતિ - ભવની ભવાઈ
ભાગ—૪ *અનુવાદ
| * પ્રસ્તાવના | |
| અનુવાદ | અનુવાદક |
| * ૧. પ્રણયના રંગ | રંભાબનેન ગાંધી |
| * ૨. હેડા ગાલ્લર | મેઘલતા મહેતા |
| * ૩. જેણે લાહોર નથી જોયું એ જન્મ્યો જ નથી. | શરીફા વિજળીવાળા |
ભાગ—૫ * એકાંકી
| * પ્રસ્તાવના | |
| * ૧. આંખે પાટા | હંસાબહેન મહેતા |
| * ૨. અદલાબદલી | રંભાબહેન ગાંધી |
| * ૩. સંપેતરૂ | ઈન્દુમતી મહેતા |
| * ૪. અમે એકલાં એકલાં | પ્રજ્ઞા પટેલ |
| * ૫. સ્વપ્ન | મીતા બાપોદરા |
| * ૬. કુંવરબાઈનું મામેરું | વનલતા મહેતા |
| * ૭. મંદોદરી | વર્ષા અડાલજા |
| * ૮. સાંજને રોકો કોઈ | યામિની વ્યાસ |
| * ૯. ધ કેસ ઈઝ સોલ્વ્ડ | યામિની પટેલ |
| * ૧૦. સ્પર્શ | સોનલ વૈદ્ય |
| * ૧૧. કિટીપાર્ટી | ગિરિમા ઘારેખાન |
| * ૧૨. જય જય ગરવી ગુજરાત | પ્રીતિ જરીવાલા |
| * ૧૩. વ્હીલચૅર અને લીમડો | પ્રજ્ઞા વશી |
| * ૧૪. સદીઓથી તરડાયેલી એક વાર્તા | નીતા જોશી |
| * ૧૫. યુગધર્મ | નીલમ દોશી |
| * ૧૬. સન્માનના સાટાપાટા | અર્ચિતા દીપક પંડ્યા |
| * ૧૭. આજન્મા | પારુલ કંદર્પ દેસાઈ |