9,256
edits
No edit summary Tag: Reverted |
No edit summary Tag: Reverted |
||
| Line 233: | Line 233: | ||
|- | |- | ||
| આ ક્યાં જઇ અટકશે? (પરીક્ષા વિરોધ) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 50 || 202 | | આ ક્યાં જઇ અટકશે? (પરીક્ષા વિરોધ) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 50 || 202 | ||
|- | |||
| આ તે કેવી લોકશાહી ! (વાચનમાળા વિવાદ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 50 || 4, 35 | |||
|- | |||
| આકાશભારતી : રાષ્ટ્રીય પ્રસારણ ટ્રસ્ટ (પ્રસારભારતી) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 78 || 70-72 | |||
|- | |||
| આચાર્ય આનંદશંકર (ધ્રુવ)નો નાટક ઉપરનો લેખ || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 59 || 82 | |||
|- | |||
| "આચાર્ય"ને બદલે "આચાર્યએ" || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 76 || 75 | |||
|- | |||
| આચાર્યશ્રીને બહુમાન? || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 50 || 123-124 | |||
|- | |||
| આજની સમાજસ્થિતિ (કિશોરલાલ મશરૂવાળાને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 50 || 3-4 | |||
|- | |||
| આજની સમાજસ્થિતિ (નરહરિભાઈ પરીખને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 50 || 3-4 | |||
|- | |||
| આજની સમાજસ્થિતિ (રા.વિ.પાઠકને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 50 || 3-4 | |||
|- | |||
| આઝાદીના ૨૪મા વરસનું સરવૈયું (આંતરરાષ્ટ્રીય ક્ષેત્રે) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 71 || 328-329 | |||
|- | |||
| આઝાદીનાં બે વરસ સર્વભક્ષી કળણ || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 49 || 282 | |||
|- | |||
| આઠમી શિષ્ટ વાચન પરીક્ષા (વડોદરા વિભાગ પુસ્તકાલય મંડળ) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 58 || 283 | |||
|- | |||
| આત્મખોજ માટે વિનંતી (પરીક્ષા પદ્ધતિ, ગુજરાત) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 74 || 97-98 | |||
|- | |||
| આદમને કોઈ પૂછે : (મુક્તક) (શેખાદમ આબુવાલા) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 58 || 43 | |||
|- | |||
| આદર્શ ! || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 49 || 324 | |||
|- | |||
| આનંદ દ્વારા બાળ - કેળવણી (બાળમેળો - નવી દિલ્હી) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 49 || 3 | |||
|- | |||
| "આન્તર ભારતી" માટે પાંચ લાખ || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 50 || 243, 245 | |||
|- | |||
| "આન્તરભારતી" ફંડ || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 51 || 203 | |||
|- | |||
| આપણા પડોશીઓ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 49 || 2 | |||
|- | |||
| આપણાં છાત્રાલયો || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 52 || 443 | |||
|- | |||
| પોતાની નાલેશી (હિંદદેશના ભાગલા) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 47 || 202-203 | |||
|- | |||
| આપણી લોકશાહીનો ઉછેર વણસે નહિ (ગુજરાત રાજ્યના પાઠયપુસ્તકો) || ઉમાશંકર જોશી || ઑક્ટૉ 49 || 363-365 | |||
|- | |||
| પોતાની શાખ ! (સત્યમેવ જયતે) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 49 || 204 | |||
|- | |||
| આફ્રિકન રાષ્ટ્રગીત || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 58 || 83 | |||
|- | |||
| આફ્રિકામાં ફંડ ઉઘરાવનારાઓનો ત્રાસ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 50 || 4 | |||
|- | |||
| આફ્રિકામાં હિંદી યાત્રિક પ્રત્યે તોછડાઈ || ઉમાશંકર જોશી || ઑક્ટો 53 || 363 | |||
|- | |||
| આભાર : "મનુરાજ" નાશ પામ્યુ નથી (ન્હાનાલાલ કવિ) || ઉમાશંકર જોશી || મે 55 || 163 | |||
|- | |||
| આરંભથી જ મેલી માથાવટી? (ગુજરાત યુનિવર્સિટી - પરીક્ષા પદ્ધતિ) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 52 || 74-75 | |||
|- | |||
| "આરામ હરામ હૈ !" - રાષ્ટ્રનિર્માણયાત્રા || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 54 || 327 | |||
|- | |||
| આર્થિક સમજૂતી (ભારત - પાકિસ્તાન) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 48 || 4 | |||
|- | |||
| "આર્યાવર્ત" || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 49 || 442 | |||
|- | |||
| આવકારપાત્ર (ઓછી આવકવાળાને મફત શિક્ષણ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | |||
|- | |||
| આવડી કૉંગ્રેસ અધિવેશન || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 43 | |||
|- | |||
| આવતી આંધી વરતીને ચેતીએ (દેવરાજ અર્સ, ઇન્દિરા ગાંધી) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 79 || 273-274 | |||
|- | |||
| આશાપ્રદ (જયપ્રકાશ નારાયણ, અમદાવાદ) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 48 || 442 | |||
|- | |||
| આંતર - યુનિવર્સિટી યુવકમહોત્સવ || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 54 || 510 | |||
|- | |||
| આંતર એશિયાઈ પરિષદ || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 47 || 122 | |||
|- | |||
| આંતરભારતી || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 54 || 119 | |||
|- | |||
| આંતરભારતીના પરિવ્રાજક આચાર્ય (સ. જ. ભાગવત) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 52 || 82-83 | |||
|} | |} | ||