9,256
edits
(→) Tag: Reverted |
No edit summary Tag: Reverted |
||
| Line 161: | Line 161: | ||
|- | |- | ||
| અભિનંદનીય (બ. ક. ઠાકોરનું અંગત પુસ્તકાલય મ. સ. યુનિવર્સિટીને) || ઉમાશંકર જોશી || મે 54 || 206-207 | | અભિનંદનીય (બ. ક. ઠાકોરનું અંગત પુસ્તકાલય મ. સ. યુનિવર્સિટીને) || ઉમાશંકર જોશી || મે 54 || 206-207 | ||
|- | |||
| "અભ્યાસ" (વિચાર અને વિવેચનનું માસિક) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 62 || 85 | |||
|- | |||
| અમદાવાદ એજ્યુકેશન સોસાયટીને ન શોભે તેવું || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 52 || 202-203 | |||
|- | |||
| અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ ચૂંટણી || ઉમાશંકર જોશી || મે 65 || 164 | |||
|- | |||
| અમદાવાદ લેખકમિલનનું ચંડોળા - પર્યટન || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 55 || 3 | |||
|- | |||
| અમદાવાદના બનાવો || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 58 || 322-323 | |||
|- | |||
| અમદાવાદમાં કવિ કાર્લ શૅપીરો || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 55 || 334-335 | |||
|- | |||
| અમદાવાદમાં સંસ્કાર કાર્યક્રમો || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 60 || 442 | |||
|- | |||
| અમદાવાદમાં સંસ્કારપ્રવૃત્તિ || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 50 || 82 | |||
|- | |||
| "અમને ગમતાં કાવ્યો" - સ્વાધ્યાય લેખાવલિ || ઉમાશંકર જોશી || મે 55 || 163 | |||
|- | |||
| અમરેલીમાં બાળ - સંગ્રહાલય || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 55 || 123 | |||
|- | |||
| અમૃત કેશવ નાયકની પચાસમી પુણ્યતિથિ || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 57 || 283, 296 | |||
|- | |||
| "અમૃતપાત્ર હાથે નિયે ઊષા - " (સૉનેટ) || ઉમાશંકર જોશી || મે 62 || 163 | |||
|- | |||
| "ધ અમેરિકન રીવ્યૂ"નો જુલાઈનો અંક || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 57 || 322 | |||
|- | |||
| અમેરિકા અને આક્રમણ || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 51 || 42-43 | |||
|- | |||
| અમેરિકાની ચૂંટણીઓ || ઉમાશંકર જોશી || નવે 54 || 464 | |||
|- | |||
| (શ્રી) અરવિંદ વિશ્વવિદ્યાલય (અરવિંદ ઘોષ વિશ્વવિદ્યાલય, પોંડિચેરી) || ઉમાશંકર જોશી || મે 51 || 163 | |||
|- | |||
| (શ્રી) અરવિંદ સુવર્ણચંદ્રક (ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 63 || 5-6 | |||
|- | |||
| અલગતાવાદ (ધર્માદાફંડ - ટેન્ડુલકર સમિતિ) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 48 || 244 | |||
|- | |||
| અવલોકન ('સંસ્કૃતિ'ના પુસ્તકસમીક્ષા અંક અંગે) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ-સપ્ટે 63 || 282-284 | |||
|- | |||
| અશુદ્ધિઓ || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 55 || 372 | |||
|- | |||
| (શ્રી) અશોક મહેતા લોકસંસદમાં || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 54 || 247 | |||
|- | |||
| "અષાઢો દીકરો" (શબ્દચર્ચા) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 43, 48 | |||
|- | |||
| અસ્પૃશ્યતાનિવારણ (બંધારણસભા) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 48 || 442 | |||
|- | |||
| અંકુશો જશે || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 48 || 2 | |||
|- | |||
| "અંગ્રેજી !" "અંગ્રેજી !" - ભણેલા પોપટોનો ફફડાટ || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 50 || 83 | |||
|- | |||
| "અંગ્રેજી અસ્મિતા" (કનૈયાલાલ મુનશીનું અંગ્રેજીમાં વ્યાખ્યાન) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 53 || 117 | |||
|- | |||
| અંગ્રેજી અંગે શ્રી રવિશંકર મહારાજનો સંદેશો || ઉમાશંકર જોશી || ઑક્ટો 59 || 364 | |||
|- | |||
| અંગ્રેજી પાછું પાંચમા ધોરણથી? || ઉમાશંકર જોશી || મે 57 || 165 | |||
|- | |||
| અંગ્રેજી માધ્યમ નહીં, ઇતર ભાષા || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70 | |||
|- | |||
| અંગ્રેજી શરૂઆતમાં રાખવાની જરૂર નથી || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 53 || 84-85 | |||
|- | |||
| "અંગ્રેજો રાજ્ય કરે" - એ કાવ્ય કોનું? || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 63 || 82 | |||
|- | |||
| અંજલિ (યશવંત પંડ્યા છબી અનાવરણવિધિ, ભાવનગર) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અંતર કેમ ઘટે? (ધર્મશિક્ષણ અંગે સર્વપલ્લી રાધાકૃષ્ણન્) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 53 || 4 | |||
|- | |||
| અંબુભાઈ ત્રેવીસ વરસે ગુજરાતમાં || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 47 || 203 | |||
|- | |||
| આ અંકના લેખકો અને ચિત્રકાર || ઉમાશંકર જોશી || મે 55 || 164, 183 | |||
|- | |||
| આ ક્યાં જઇ અટકશે? (પરીક્ષા વિરોધ) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 50 || 202 | |||
|} | |} | ||