9,256
edits
No edit summary Tag: Reverted |
No edit summary Tag: Reverted |
||
| Line 309: | Line 309: | ||
|- | |- | ||
| આંતરભારતીના પરિવ્રાજક આચાર્ય (સ. જ. ભાગવત) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 52 || 82-83 | | આંતરભારતીના પરિવ્રાજક આચાર્ય (સ. જ. ભાગવત) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 52 || 82-83 | ||
|- | |||
| "આન્તર ભારતી" માટે પાંચ લાખ || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ || 1950 || 243, 245 | |||
|- | |||
| "આન્તરભારતી" ફંડ || ઉમાશંકર જોશી || જૂન || 1951 || 203 | |||
|- | |||
| આપણા પડોશીઓ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1949 || 2 | |||
|- | |||
| આપણાં છાત્રાલયો || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1952 || 443 | |||
|- | |||
| આપણી નાલેશી (હિંદદેશના ભાગલા) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન || 1947 || 202-203 | |||
|- | |||
| પોતાની લોકશાહીનો ઉછેર વણસે નહિ (ગુજરાત રાજ્યના પાઠયપુસ્તકો) || ઉમાશંકર જોશી || ઓક્ટોબર || 1949 || 363-365 | |||
|- | |||
| આપણી શાખ ! (સત્યમેવ જયતે) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન || 1949 || 204 | |||
|- | |||
| આફ્રિકન રાષ્ટ્રગીત || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ || 1958 || 83 | |||
|- | |||
| આફ્રિકામાં ફંડ ઉઘરાવનારાઓનો ત્રાસ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1950 || 4 | |||
|- | |||
| આફ્રિકામાં હિંદી યાત્રિક પ્રત્યે તોછડાઈ || ઉમાશંકર જોશી || ઓક્ટોબર || 1953 || 363 | |||
|- | |||
| આભાર : "મનુરાજ" નાશ પામ્યુ નથી (ન્હાનાલાલ કવિ) || ઉમાશંકર જોશી || મે || 1955 || 163 | |||
|- | |||
| આરંભથી જ મેલી માથાવટી? (ગુજરાત યુનિવર્સિટી - પરીક્ષા પદ્ધતિ) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુઆરી || 1952 || 74-75 | |||
|- | |||
| "આરામ હરામ હૈ !" - રાષ્ટ્રનિર્માણયાત્રા || ઉમાશંકર જોશી || ઓગસ્ટ || 1954 || 327 | |||
|- | |||
| આર્થિક સમજૂતી (ભારત - પાકિસ્તાન) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1948 || 4 | |||
|- | |||
| "આર્યાવર્ત" || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1949 || 442 | |||
|- | |||
| આવકારપાત્ર (ઓછી આવકવાળાને મફત શિક્ષણ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1959 || 123 | |||
|- | |||
| આવડી કૉંગ્રેસ અધિવેશન || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુઆરી || 1955 || 43 | |||
|- | |||
| આવતી આંધી વરતીને ચેતીએ (દેવરાજ અર્સ, ઇન્દિરા ગાંધી) || ઉમાશંકર જોશી || ઓગસ્ટ || 1979 || 273-274 | |||
|- | |||
| આશાપ્રદ (જયપ્રકાશ નારાયણ, અમદાવાદ) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1948 || 442 | |||
|- | |||
| આંતર - યુનિવર્સિટી યુવકમહોત્સવ || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1954 || 510 | |||
|- | |||
| આંતર એશિયાઈ પરિષદ || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1947 || 122 | |||
|- | |||
| આંતરભારતી || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ || 1954 || 119 | |||
|- | |||
| આંતરભારતીના પરિવ્રાજક આચાર્ય (સ. જ. ભાગવત) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ || 1952 || 82-83 | |||
|- | |||
| આંતરરાષ્ટ્રીય બાળ - કળા પ્રદર્શન || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1954 || 511 | |||
|- | |||
| આંતરરાષ્ટ્રીય શાન્તિ - સેવા (S.C.I.) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1951 || 443 | |||
|- | |||
| ઈતિહાસનું પુનરાવર્તન? || ઉમાશંકર જોશી || મે || 1958 || 162 | |||
|- | |||
| ઇતિહાસવિદોનું સંમેલન (ગુજરાત સાહિત્યસભા) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1951 || 443, 464 | |||
|- | |||
| ઇનામી નિબંધ, ૧૯૫૮-'૫૯ (મહારાજી સયાજીરાવ ત્રીજા સ્મારક સંશોધન સમિતિ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1959 || 3 | |||
|- | |||
| શ્રી ઇન્દુલાલ યાજ્ઞિક ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ || 1952 || 82 | |||
|- | |||
| ઇન્દોરની ફલશ્રુતિ (કૉંગ્રેસ પ્રમુખ) || ઉમાશંકર જોશી || ઑકટોબર || 1952 || 363 | |||
|- | |||
| ઇંગ્લૅન્ડ - આફ્રિકાથી પરીક્ષા આપવા ગુજરાતમાં || ઉમાશંકર જોશી || જૂન || 1960 || 203 | |||
|- | |||
| સદગત ઈ.એમ.ફોર્સ્ટર || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1959 || 3 | |||
|- | |||
| ઈ.ડી.સી. અને સીઍટો || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટેમ્બર || 1954 || 375, 380 | |||
|- | |||
| ઈમ્રે નૅગીની હત્યા (હંગેરી) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ || 1958 || 243 | |||
|- | |||
| ઈમ્રે નૉજ્ય (Imre Nagy) (સતીશ કાલેલકર) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટેમ્બર || 1958 || 322 | |||
|- | |||
| ઉચ્ચ શિક્ષણ અને સ્વાવલંબી વિધાર્થીઓ || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1950 || 123 | |||
|- | |||
| ઉચ્ચ શિક્ષણનું માધ્યમ || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટેમ્બર || 1953 || 322 | |||
|- | |||
| ઉચ્ચશિક્ષણનું વાહન રાષ્ટ્રભાષા? || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુઆરી || 1949 || 45 | |||
|- | |||
| ઉદયશંકરનાં નૃત્યો || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1951 || 122 | |||
|- | |||
| ઉદારમતવાદ : લોકશાહીનો શ્વાસોચ્છવાસ || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ || 1955 || 296, 300 | |||
|- | |||
| ઉદારરુચિ વિવેચક || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ-સપ્ટે || 1963 || 484 | |||
|- | |||
| ઉર્દૂના પ્રચાર માટે ઈ.એમ.ફોસ્ટર્રની મદદ || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1962 || 123 | |||
|- | |||
| ઊભરાટ છાવણી || ઉમાશંકર જોશી || મે || 1949 || 165 | |||
|- | |||
| એ ઉત્સાહ ગયો || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1950 || 4 | |||
|- | |||
| એ ઉત્સાહનાં પરિણામ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1950 || 4 | |||
|- | |||
| "એ ક્રોસ ગંગોત્રી ગ્લેશિયર્સ" || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ || 1961 || 244 | |||
|- | |||
| એ પંખીઓ ! || ઉમાશંકર જોશી || મે || 1947 || 162 | |||
|- | |||
| "એ રીતે સામાજિક સદભાવ તો વધવાનો જ !" || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1959 || 123, 160 | |||
|- | |||
| એ સમય આવી લાગ્યો છે || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટેમ્બર || 1956 || 322 | |||
|- | |||
| એક કલાક કાંતણથી ૧/૪ શિક્ષણ સ્વાવલંબન || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ || 1950 || 242-243 | |||
|- | |||
| એક ખુલાસો || ઉમાશંકર જોશી || ઑક્ટૉબર || 1949 || 400 | |||
|- | |||
| એક જાતનો સામ્યવાદ અનિવાર્ય || ઉમાશંકર જોશી || ડિસેમ્બર || 1949 || 442-443 | |||
|- | |||
| એક નોંધપાત્ર અખતરો || ઉમાશંકર જોશી || મે || 1951 || 163 | |||
|- | |||
| એક મુદ્રણ શુદ્ધિ || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ || 1963 || 82 | |||
|- | |||
| એક લિપિ અને એક પરિભાષા || ઉમાશંકર જોશી || ઑગસ્ટ || 1954 || 327 | |||
|- | |||
| એક વિગત || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1950 || 3 | |||
|- | |||
| એકવીસ વર્ષનું સરવૈયું || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટેમ્બર || 1968 || 325-326 | |||
|- | |||
| એકસો એકમો અંક || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ || 1955 || 123 | |||
|- | |||
| એકાધિકારવાદને ફટકો || ઉમાશંકર જોશી || ઑગસ્ટ || 1978 || 221-222 | |||
|- | |||
| એન.સી.સી.નો કાર્યક્રમ || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુઆરી || 1951 || 3 | |||
|} | |} | ||