9,256
edits
(→) Tag: Reverted |
(→) Tag: Reverted |
||
| Line 61: | Line 61: | ||
| અભિનવકલા - ખાનગી કલાસંગ્રહ - સુશોભનો || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 49 || 123 | | અભિનવકલા - ખાનગી કલાસંગ્રહ - સુશોભનો || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 49 || 123 | ||
|- | |- | ||
| ... ( | | અભિનંદન - પ્રસંગો (ગોકુળભાઈ ભટ્ટની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | ||
|- | |||
| અભિનંદન - પ્રસંગો (મગનભાઈ દેસાઈની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | |||
|- | |||
| અભિનંદન -prasang (રવિશંકર મહારાજને ૭૫ વર્ષ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અનંતરાય મ. રાવળને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અશોક દવેને "કુમાર" ચંદ્રક (૧૯૫૩)) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) || ઉમાશંકર | |||
```mediawiki | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કનૈયાલાલ મુનશીને ૭૫ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કિશનસિંહ ચાવડાને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કિશોરલાલ મશરૂવાળાને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('કુમાર'નાં ૩૦ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક, ૧૯૫૯) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 59 || 282 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કે. કા. શાસ્ત્રીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 53; સપ્ટે 54 || 322; 374 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ખુરશીદ મેડોરા અને ઇન્દ્રવદન ઠાકોરના આંતરકોમી લગ્ન) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 48 || 245 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ગુજરાત સાહિત્યસભામાં રામચંદ્ર આઠવલે) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચંદુલાલ બહેચરદાસ પટેલને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્ર પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને રણજિતરામ સવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 58 || 442 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને "રંગદા" માટે નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (જયશંકર સુંદરીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 53 || 322 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (દેવજી રા. મોઢાને શિક્ષકો માટેનો પદક, ભારત સરકાર) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ધૂમકેતુને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ન. રા. ફાટકને ૭૫ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (નરહરિ પરીખને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (પ્રભુલાલ ત્રિવેદી) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 52 || 2 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (પ્રિયબાળા શાહ) || ઉમાશંકર જોશી || ઑકટૉ 51 || 364 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('બુદ્ધિપ્રકાશ'ને ૧૦૦ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 54 || 327 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ("મહાદેવભાઈની ડાયરી"ને હરગોવિંદદાસ કાંટાવાળા ઇનામ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (મામા વરેરકરને ૮૦ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ("યાત્રા" માટે સુન્દરમને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રવિશંકર રાવળ - લલિતકલા અકાદમી, દીલ્હી) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 54 || 327 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રાજ્યવહીવટમાં પ્રાદેશિક ભાષા, મદ્રાસ) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 59 || 83 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રામનારાયણ વિ. પાઠકને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('લિસનર'નાં ૨૫ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (લેખકમિલનમાં કાકા કાલેલકર) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (વિજયરાય વૈદ્યને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (વિશ્વવાર્તાહરીફાઈ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (શાન્તિ શાહ, ચિત્રકાર) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (સ. જ. ભાગવતની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('સુંદરમ્'ને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (હરિપ્રસાદ શાસ્ત્રીને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 58 || 442 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (હિંમતલાલ ગ. અંજારિયા) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 52 || 2 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ (સાહિત્યકારોને જન્મદિને) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચાંપસીભાઈ ઉદેશી - ૭૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચૂનીલાલ વર્ધમાન શાહ - ૭૫ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (જ્યોતીન્દ્ર હ. દવે - ૬૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (રવિશંકર રાવળ - ૭૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનીય (બ. ક. ઠાકોરનું અંગત પુસ્તકાલય મ. સ. યુનિવર્સિટીને) || ઉમાશંકર જોશી || મે 54 || 206-207 | |||
|} | |} | ||