9,256
edits
No edit summary |
(→) Tag: Reverted |
||
| Line 2: | Line 2: | ||
== સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી == | == સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી == | ||
{| class="wikitable sortable" | |||
{| class="wikitable" | ! મુખ્ય વિભાગો | ||
! | |||
|- | |- | ||
| | | || | ||
|- | |- | ||
| || | | 1 || આવરણપૃષ્ઠ | ||
|- | |- | ||
| || | | 2 || સમયરંગ નોંધ | ||
|- | |- | ||
| || | | 3 || અર્ઘ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 4 || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| | | 5 || વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| || | | 6 || નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના | ||
|- | |- | ||
| || | | 7 || નાટક | ||
|- | |- | ||
| | | 8 || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| | | 9 || આત્મકથન | ||
|- | |- | ||
| || | | 10 || ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય | ||
|- | |- | ||
| || | | 11 || સર્જક અભ્યાસ-નોંધ | ||
|- | |- | ||
| || | | 12 || સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| || | | 13 || ભાષાવિજ્ઞાન | ||
|- | |- | ||
| | | 14 || લોકસાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| || | | 15 || સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ | ||
|- | |- | ||
| || | | 16 || પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| || | | 17 || જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ | ||
|- | |- | ||
| | | 18 || સમાજકારણ | ||
|- | |- | ||
| || | | 19 || અર્થકારણ | ||
|- | |- | ||
| || | | 20 || શિક્ષણ-કેળવણી | ||
|- | |- | ||
| | | 21 || ધર્મ-તત્વજ્ઞાન | ||
|- | |- | ||
| || | | 22 || કળા-સંસ્કૃતિ | ||
|- | |- | ||
| || | | 23 || પત્રકારત્વ | ||
|- | |- | ||
| | | 24 || અન્ય-પ્રકીર્ણ | ||
|- | |- | ||
| | | 25 || પત્રમ્-પુષ્પમ્ | ||
|- | |- | ||
| || | | 26 || સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| || | | 27 || વિશેષાંક | ||
|- | |- | ||
| || | | 28 || 'સંસ્કૃતિ' વિષયક નોંધ/ લેખ | ||
|- | |- | ||
| | | 29 || ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ) | ||
|- | |- | ||
| || | | 30 || કર્તાસૂચિ | ||
|- | |- | ||
| || | | || | ||
|- | |- | ||
| | | || | ||
|- | |- | ||
| || | | || | ||
|- | |- | ||
| || | | || મુખ્ય વિભાગોની વિસ્તૃત સ્વરૂપે અનુક્રમણિકા | ||
|- | |- | ||
| | | || | ||
|- | |- | ||
| || | | || 1. આવરણપૃષ્ઠ | ||
|- | |- | ||
| || | | || અ અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | ||
|- | |- | ||
| | | || બ વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | ||
|- | |- | ||
| | | || ક ગદ્ય/ પદ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 2. સમયરંગ નોંધ | ||
|- | |- | ||
| | | || 3. અર્ઘ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || અ અર્ઘ્ય : નોંધ | ||
|- | |- | ||
| | | || બ અર્ઘ્ય : કાવ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 4. કવિતા | ||
|- | |- | ||
| || | | || 4.1 કવિતા કૃતિ | ||
|- | |- | ||
| || | | || 4.1 અ ગુજરાતી : કવિતા | ||
|- | |- | ||
| || | | || 4.1 બ ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.1 ક ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.1 ડ પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| || | | || 4.2 કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| || | | || 4.2 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.2 બ ભારતીય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.2 ક પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.3 કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.3 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.3 બ અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.4 કવિતા : અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.4 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 4.4 બ અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 5. વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.1 વાર્તા/ પ્રસંગકથા | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.1 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.1 બ ભારતીય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.1 ક પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.2 વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.2 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.2 બ અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.3 વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.3 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.3 બ અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.4 વાર્તા : અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.4 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 5.4 બ અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 6. નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના | ||
|- | |- | ||
| | | || 6.1 ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 6.2 ભારતીય | ||
|- | |- | ||
| | | || 6.3 પાશ્ચાત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 7. નાટક | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.1 ગુજરાતી નાટક | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.2 નાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.2 અ ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.2 બ ભારતીય | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.2 ક પાશ્ચાત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 7.3 નાટક અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ પ્રસ્તાવના/ પરિચય | ||
|- | |- | ||
| | | || 8. નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| | | || 8.1 લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મક નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| | | || 8.2 નિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| | | || 9. આત્મકથન | ||
|- | |- | ||
| | | || 10. ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | || 11. સર્જક અભ્યાસ-નોંધ | ||
|- | |- | ||
| | | || 12. સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા | ||
|- | |||
| || 13. ભાષાવિજ્ઞાન | |||
|- | |||
| || 14. લોકસાહિત્ય | |||
|- | |||
| || 15. સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ | |||
|- | |||
| || 16. પ્રવાસ | |||
|- | |||
| || 16.1 પ્રવાસકથન | |||
|- | |||
| || 16.2 પ્રવાસ : અભ્યાસ/નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા | |||
|- | |||
| || 17. જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ | |||
|- | |||
| || 17.1 ગુજરાત | |||
|- | |||
| || 17.2 ભારત | |||
|- | |||
| || 17.3 વિશ્વ | |||
|- | |||
| || 18. સમાજકારણ | |||
|- | |||
| || 19. અર્થકારણ | |||
|- | |||
| || 20. શિક્ષણ-કેળવણી | |||
|- | |||
| || 20.1 બાળકેળવણી | |||
|- | |||
| || 20.2 નઈ તાલીમ, ગ્રામવિદ્યાપીઠ અને બુનિયાદી શિક્ષણ | |||
|- | |||
| || 20.3 પ્રાથમિક અને માધ્યમિક શિક્ષણ | |||
|- | |||
| || 20.4 ઉચ્ચ શિક્ષણ | |||
|- | |||
| || 20.5 શિક્ષણનું માધ્યમ/ અંગ્રેજીનું શિક્ષણ | |||
|- | |||
| || 20.6 શિક્ષણ : પ્રકીર્ણ | |||
|- | |||
| || 21. ધર્મ-તત્વજ્ઞાન | |||
|- | |||
| || 22. કળા-સંસ્કૃતિ | |||
|- | |||
| || 22.1 શિલ્પ, સ્થાપત્ય | |||
|- | |||
| || 22.2 ચિત્ર | |||
|- | |||
| || 22.3 સંગીત | |||
|- | |||
| || 22.4 નૃત્ય | |||
|- | |||
| || 22.5 નાટ્ય, રંગભૂમિ | |||
|- | |||
| || 22.6 ચલચિત્ર | |||
|- | |||
| || 22.7 પ્રકીર્ણ | |||
|- | |||
| || 23. પત્રકારત્વ | |||
|- | |||
| || 24. અન્ય-પ્રકીર્ણ | |||
|- | |||
| || 25. પત્રમ્-પુષ્પમ્ | |||
|- | |||
| || 26. સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા | |||
|- | |||
| || 27. વિશેષાંક | |||
|- | |||
| || 28. 'સંસ્કૃતિ' વિષયક નોંધ/ લેખ | |||
|- | |||
| * || 29. ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ) | |||
|- | |||
| || 30. કર્તાસૂચિ | |||
|} | |} | ||