એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions

Undo revision 89532 by Meghdhanu (talk)
()
(Undo revision 89532 by Meghdhanu (talk))
Tag: Undo
 
(42 intermediate revisions by 3 users not shown)
Line 222: Line 222:
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરિશ્ચન્દ્ર ભટ્ટ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા
Line 278: Line 280:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા
Line 302: Line 306:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || પ્રો. પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી : સંપાદક || કવિતા
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા
Line 336: Line 342:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો]] ||  મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[મંગલમ્]] ||ગાયકવૃંદ — વિશ્વમંગલમ્  અનેરા || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[બાળ કાવ્ય સંપદા|ગુજરાતી બાળકાવ્યસંપદા]] || શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[હયાતી]] || સુરેશ દલાલ : સંપાદક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[ધ્વનિ]] || રાજેન્દ્ર શાહ || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[બરફનાં પંખી]] || અનિલ જોશી || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[મર્મર]] || જયંત પાઠક || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[દિલીપ ઝવેરીનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા
|}
|}
</center>
</center>
Line 375: Line 397:
|-
|-
| {{autorow}} || [[સરોવરના સગડ]] || હર્ષદ ત્રિવેદી|| ચરિત્ર || રેખાચિત્રો
| {{autorow}} || [[સરોવરના સગડ]] || હર્ષદ ત્રિવેદી|| ચરિત્ર || રેખાચિત્રો
|-
| {{autorow}} || [[ધૂળમાંની પગલીઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || સંસ્મરણો
|}
|}
</center>
</center>
Line 397: Line 421:
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
Line 424: Line 448:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ ]] || ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ ]] || ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
| {{autorow}} || [[ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા
Line 456: Line 482:
|-
|-
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા
|-
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકનો વાર્તાવૈભવ]]  ||  શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
|}
|}
Line 506: Line 534:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પરોઢ થતાં પહેલાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા
| {{autorow}} || [[પરોઢ થતાં પહેલાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા
|-
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા
|-
| {{autorow}} || [[સાત પગલાં આકાશમાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા
|}
|}
</center>
</center>
Line 572: Line 604:
|-
|-
| {{autorow}} || [[માંડવીની પોળના મોર]] || હર્ષદ ત્રિવેદી || નિબંધ
| {{autorow}} || [[માંડવીની પોળના મોર]] || હર્ષદ ત્રિવેદી || નિબંધ
|-
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ
|}
|}
</center>
</center>
Line 653: Line 687:
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય
|-
|-
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય
|- -->
|}
|}
</center>
</center>
Line 849: Line 882:
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી – નટુભાઈ રાજપરા || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[તત્ત્વસંદર્ભ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
| {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ગુર્જર ગિરાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || વિવેચન
|-
|-
<!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન
|-  -->
|-
 
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – વિશ્વનાથ_ભટ્ટ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – ભોગીલાલ સાંડેસરા]] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – અનંતરાય રાવળ]] || દર્શના ધોળકિયા: સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અખો : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ભૂપેન્દ્ર બાલકૃષ્ણ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[કનૈયાલાલ મુનશી : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || મનસુખલાલ ઝવેરી : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[રામનારાયણ વિ. પાઠક : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ચન્દ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[વાર્તાનું શાસ્ત્ર]] || ગિજુભાઈ બધેકા || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]] || જયેશ ભોગાયતા || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ  : સંપાદક  || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક તથ્યોની માવજત]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[કવિલોકમાં]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન
|-
| {{autorow}} ||[[પ્લેટો-ઍરિસ્ટૉટલ-લૉંજાઇનસની કાવ્યવિચારણા]]|| જયંત કોઠારી  || વિવેચન
|-
| {{autorow}} ||[[કથાલોક]]|| ચુનીલાલ મડિયા  || વિવેચન
|-
| {{autorow}} ||[[પ્રતીતિ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન
|-
| {{autorow}} ||[[ગુજરાતી સાહિત્યમાં આધુનિકતાવાદ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન
|-
|}
|}
</center>
</center>
Line 1,747: Line 1,819:
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્‌ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા
|-
|-
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા
Line 1,839: Line 1,911:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા
|-
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા
|}
|}
</center>
</center>
Line 2,628: Line 2,702:
| {{autorow}}  ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા   
| {{autorow}}  ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા   
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા   
| {{autorow}}  ||[[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા   
|-
|-
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ
| {{autorow}}  ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ