સમગ્ર સૂચિ: Difference between revisions

Jump to navigation Jump to search
no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(33 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 77: Line 77:
|-
|-
| {{autorow}} || [[એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા]] || નટવર ગાંધી || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
| {{autorow}} || [[એક અજાણ્યા ગાંધીની આત્મકથા]] || નટવર ગાંધી || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
|-
| {{autorow}} || [[ધૂળમાંની પગલીઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || સંસ્મરણો || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
Line 105: Line 107:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 119: Line 123:
|-
|-
| {{autorow}} || [[રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || દક્ષા ભાવસાર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || દક્ષા ભાવસાર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || પ્રો. પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 204: Line 210:
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરિશ્ચન્દ્ર ભટ્ટ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 228: Line 236:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સંપાદકો - સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સંપાદકો - સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[બાળ કાવ્ય સંપદા|ગુજરાતી બાળકાવ્યસંપદા]] || શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો|ગુજરાતી સૉનેટ સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો|ગુજરાતી સૉનેટ સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 244: Line 254:
|-
|-
| {{autorow}} || [[દલપતરામનાં શ્રેષ્ઠ કાવ્યો]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[દલપતરામનાં શ્રેષ્ઠ કાવ્યો]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[દિલીપ ઝવેરીનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[ધ્વનિ]] || રાજેન્દ્ર શાહ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 254: Line 268:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[બરફનાં પંખી]] || અનિલ જોશી || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[બારી બહાર]] || પ્રહલાદ પારેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[બારી બહાર]] || પ્રહલાદ પારેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ બૃહદ છંદોલય|બૃહદ છંદોલય ]] || નિરંજન ભગત || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ બૃહદ છંદોલય|બૃહદ છંદોલય ]] || નિરંજન ભગત || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[મર્મર]] || જયંત પાઠક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[મંગલમ્]] ||ગાયકવૃંદ — વિશ્વમંગલમ્  અનેરા || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[યાત્રા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[યાત્રા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 272: Line 292:
|-
|-
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[હયાતી]] || સુરેશ દલાલ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-


Line 313: Line 335:


| {{autorow}} || [[ કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ ]] || બિપિન પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ ]] || બિપિન પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
| {{autorow}} || [[ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ ]] || પ્રભુદાસ પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ ]] || પ્રભુદાસ પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
Line 365: Line 389:
|-
|-
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકનો વાર્તાવૈભવ]]  ||  શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[બાંધણી]] || બિન્દુ ભટ્ટ || ટૂંકી વાર્તા|| style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[બાંધણી]] || બિન્દુ ભટ્ટ || ટૂંકી વાર્તા|| style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
Line 388: Line 414:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અશ્રુઘર]] || રાવજી પટેલ || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[અશ્રુઘર]] || રાવજી પટેલ || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
Line 423: Line 451:
| {{autorow}} || [[ સરસ્વતીચંદ્ર-સંક્ષિપ્ત લઘુ આવૃત્તિ|સરસ્વતીચંદ્ર-સંક્ષિપ્ત લઘુ આવૃત્તિ ]] || ગોવર્ધનરામ ત્રિપાઠી, સંક્ષેપકાર: ઉપેન્દ્ર પંડ્યા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[ સરસ્વતીચંદ્ર-સંક્ષિપ્ત લઘુ આવૃત્તિ|સરસ્વતીચંદ્ર-સંક્ષિપ્ત લઘુ આવૃત્તિ ]] || ગોવર્ધનરામ ત્રિપાઠી, સંક્ષેપકાર: ઉપેન્દ્ર પંડ્યા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[સાત પગલાં આકાશમાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-


Line 484: Line 512:
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/sumanshahninibandhsrushti/ સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/sumanshahninibandhsrushti/ સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ સ્ટેચ્યૂ]] || અનિલ જોશી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[ સ્ટેચ્યૂ]] || અનિલ જોશી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
Line 617: Line 647:
<!-- વિવેચન -->
<!-- વિવેચન -->


| {{autorow}} || [[અખો : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ભૂપેન્દ્ર બાલકૃષ્ણ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ  : સંપાદક  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અરણ્યરુદન ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અરણ્યરુદન ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
Line 631: Line 668:
| {{autorow}} || [[આલ્બેર કૅમ્યૂ|આલ્બેર કૅમ્યૂ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[આલ્બેર કૅમ્યૂ|આલ્બેર કૅમ્યૂ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} ||[[કથાલોક]]|| ચુનીલાલ મડિયા  || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[કનૈયાલાલ મુનશી : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || મનસુખલાલ ઝવેરી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[કવિલોકમાં]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કાફકા|ફ્રાન્ઝ કાફકા]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[કાફકા|ફ્રાન્ઝ કાફકા]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 652: Line 697:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી કવિતાનો આસ્વાદ ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી કવિતાનો આસ્વાદ ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]] || જયેશ ભોગાયતા || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} ||[[ગુજરાતી સાહિત્યમાં આધુનિકતાવાદ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતીમાં વિવેચનતત્ત્વવિચાર]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ચન્દ્રકાન્ત બક્ષીથી ફેરો]] || સુમન શાહ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ચન્દ્રકાન્ત બક્ષીથી ફેરો]] || સુમન શાહ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 667: Line 718:
| {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} ||[[પ્રતીતિ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 683: Line 735:
|-
|-
| {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} ||[[પ્લેટો-ઍરિસ્ટૉટલ-લૉંજાઇનસની કાવ્યવિચારણા]]|| જયંત કોઠારી  || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા|યંત્રવિજ્ઞાન અને મંત્રકવિતા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[વાર્તાવિશેષ]] || રઘુવીર ચૌધરી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[રામનારાયણ વિ. પાઠક : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ચન્દ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[વાર્તાનું શાસ્ત્ર]] || ગિજુભાઈ બધેકા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – અનંતરાય રાવળ]] || દર્શના ધોળકિયા: સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – ભોગીલાલ સાંડેસરા]] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - રમણભાઈ નીલકંઠ]] || સંધ્યા ભટ્ટ: સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – વિશ્વનાથ_ભટ્ટ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક તથ્યોની માવજત]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |

Navigation menu