557
edits
(→) |
Tag: Undo |
||
| (67 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 222: | Line 222: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરીન્દ્ર દવે]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હરિશ્ચન્દ્ર ભટ્ટ]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
| Line 278: | Line 280: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા | ||
| Line 302: | Line 306: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રામચન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || પ્રો. પ્રાગજીભાઈ ભામ્ભી : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | ||
| Line 332: | Line 338: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર : સંપાદક|| કવિતા | | {{autorow}} || [[હેમંત ધોરડાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર : સંપાદક|| કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો|ગુજરાતી સૉનેટ સંપદા]] ||મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પરમ સમીપે]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સૉનેટકાવ્યો]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મંગલમ્]] ||ગાયકવૃંદ — વિશ્વમંગલમ્ અનેરા || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[બાળ કાવ્ય સંપદા|ગુજરાતી બાળકાવ્યસંપદા]] || શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[હયાતી]] || સુરેશ દલાલ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ધ્વનિ]] || રાજેન્દ્ર શાહ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[બરફનાં પંખી]] || અનિલ જોશી || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મર્મર]] || જયંત પાઠક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[દિલીપ ઝવેરીનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 358: | Line 384: | ||
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
| Line 371: | Line 397: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સરોવરના સગડ]] || હર્ષદ ત્રિવેદી|| ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | | {{autorow}} || [[સરોવરના સગડ]] || હર્ષદ ત્રિવેદી|| ચરિત્ર || રેખાચિત્રો | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ધૂળમાંની પગલીઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || સંસ્મરણો | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 393: | Line 421: | ||
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 420: | Line 448: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ ]] || ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ ]] || ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 450: | Line 480: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકનો વાર્તાવૈભવ]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 498: | Line 532: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા | | {{autorow}} || [[આપણો ઘડીક સંગ]] || દિગીશ મહેતા || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પરોઢ થતાં પહેલાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સાત પગલાં આકાશમાં]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || નવલકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 564: | Line 604: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[માંડવીની પોળના મોર]] || હર્ષદ ત્રિવેદી || નિબંધ | | {{autorow}} || [[માંડવીની પોળના મોર]] || હર્ષદ ત્રિવેદી || નિબંધ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 643: | Line 685: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gijubhaini_balvartao_complite?fr=sMWU2NTI0MTAzNDk ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ] || ગિજુભાઈ બધેકા || બાળસાહિત્ય | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gijubhaini_balvartao_complite?fr=sMWU2NTI0MTAzNDk ગિજુભાઈની બાળવાર્તાઓ] || ગિજુભાઈ બધેકા || બાળસાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 722: | Line 763: | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - રમણભાઈ નીલકંઠ]] || સંધ્યા ભટ્ટ: સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન | ||
| Line 826: | Line 875: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર]] || ગુણવંત વ્યાસ હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૬ - કાવ્યસમીક્ષા]] || ગુણવંત વ્યાસ, હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી – નટુભાઈ રાજપરા || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[તત્ત્વસંદર્ભ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ગુર્જર ગિરાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- -- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – વિશ્વનાથ_ભટ્ટ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – ભોગીલાલ સાંડેસરા]] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – અનંતરાય રાવળ]] || દર્શના ધોળકિયા: સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નિરંજન ભગત : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણલાલ જોશી : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અખો : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ભૂપેન્દ્ર બાલકૃષ્ણ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કનૈયાલાલ મુનશી : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || મનસુખલાલ ઝવેરી : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રામનારાયણ વિ. પાઠક : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ચન્દ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વાર્તાનું શાસ્ત્ર]] || ગિજુભાઈ બધેકા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]] || જયેશ ભોગાયતા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ : સંપાદક || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક તથ્યોની માવજત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કવિલોકમાં]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[પ્લેટો-ઍરિસ્ટૉટલ-લૉંજાઇનસની કાવ્યવિચારણા]]|| જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[કથાલોક]]|| ચુનીલાલ મડિયા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[પ્રતીતિ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[ગુજરાતી સાહિત્યમાં આધુનિકતાવાદ]]|| પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 883: | Line 975: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃતિ સૂચિ|‘સંસ્કૃતિ' સૂચિ]] || તોરલ પટેલ, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 953: | Line 1,047: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૫ - કાવ્યવિચાર]] || ગુણવંત વ્યાસ હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પર્વ : ૬ - કાવ્યસમીક્ષા]] || ગુણવંત વ્યાસ, હૃષીકેશ રાવલ, દીપક પટેલ, સુનીલ જાદવ, અશોક ચૌધરી, અજયસિંહ ચૌહાણ, વર્ષા પ્રજાપતિ, બી. બી. વાઘેલા, કનુભાઈ વાળા || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,157: | Line 1,257: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ |ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક || શ્રેયા સંઘવી શાહ || નિબંધ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ |ગુજરાતી અંગત નિબંધો ઑડિયોબુક્સ]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક || શ્રેયા સંઘવી શાહ || નિબંધ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રમણલાલ_સોનીની_૫૦_ઉત્તમ_બાળવાર્તાઓ_અને_વાર્તા-પઠન |રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)]] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] || રમણ સોની : સંપાદક || રમણ સોની || બાળવાર્તા | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,286: | Line 1,388: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,302: | Line 1,406: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra-pravassahitya.glide.page ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | | {{autorow}} || [https://ekatra-pravassahitya.glide.page ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ] | | {{autorow}} || [https://angatnibandho.glide.page ગુજરાતી અંગત નિબંધો (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://ekatranibandhsampada.glide.page ગુજરાતી નિબંધસંપદા (Audiobook)] [[File:Ekatra mic red.png|12px]] | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://vartavaibhav.glide.page ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાવૈભવ] | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://kavitavaibhav.glide.page ગુજરાતી કવિતાવૈભવ] | | {{autorow}} || [https://kavitavaibhav.glide.page ગુજરાતી કવિતાવૈભવ] | ||
| Line 1,678: | Line 1,786: | ||
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
| Line 1,711: | Line 1,819: | ||
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 1,803: | Line 1,911: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અસ્તિ]] || શ્રીકાન્ત શાહ || નવલકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
| Line 2,578: | Line 2,688: | ||
| {{autorow}} ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા | | {{autorow}} ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[ | | {{autorow}} ||[[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 2,592: | Line 2,702: | ||
| {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા | | {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[ | | {{autorow}} ||[[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ | | {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ | ||