કૃતિકોશ/કવિતા: Difference between revisions

no edit summary
(Created page with "<center> {{rule|height=2px}} {{rule|height=1px}} {{center|૧. કવિતા}} {{rule|height=2px}} {{rule|height=1px}} {|style="width:800px" |- |style="vertical-align: middle; padding: 0px;" | {{Justify|‘કવિતા’ વિભાગમાં વ્યાપક રીતે અર્વાચીન ગુજરાતી સાહિત્યનાં સર્વ પદ્ય-પુસ્તકો/સંગ્રહો સમાવિષ્ટ છે. એમ...")
 
No edit summary
Line 70: Line 70:
|-
|-
| ૧૮૫૮  
| ૧૮૫૮  
| હોપ વાચનમાળા – હોપ, થિયોડોર સી.  
| હોપ વાચનમાળા – હોપ, થિયોડોર સી. [ એક પુસ્તક ‘હોપ વાચનમાળા’નાં કાવ્યો – કવિ દલપતરામ, (૧૮૫૮) – એ નામે પણ મળે છે.  ‘વાચન માળા’માં હોપ સાથે દલપતરામનું નામ પણ હોઈ શકે?]
|-
| [ એક પુસ્તક ‘હોપ વાચનમાળા’નાં કાવ્યો – કવિ દલપતરામ, (૧૮૫૮) – એ નામે પણ  
|-
| મળે છે.  ‘વાચન માળા’માં હોપ સાથે દલપતરામનું નામ પણ હોઈ શકે?]
|-
|-
| ૧૮૫૮  
| ૧૮૫૮  
Line 121: Line 115:
|-
|-
|   
|   
| ૧૮૬૧-૧૮૭૦
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૬૧-૧૮૭૦}}
|-
|-
| ૧૮૬૧  
| ૧૮૬૧