સંસ્કૃતિ સૂચિ: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 1: | Line 1: | ||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
|+ '' | |+ 'સંસ્કૃતિ' સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી | ||
|- | |- | ||
! અનુક્રમણિકા | |||
! વિષય | |||
|- | |- | ||
| | | 1. || આવરણપૃષ્ઠ | ||
|- | |- | ||
| | | અ || અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | ||
|- | |- | ||
| | | બ || વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | ||
|- | |- | ||
| | | ક || ગદ્ય/ પદ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 2. || સમયરંગ નોંધ | ||
|- | |- | ||
| | | 3. || અર્ઘ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | અ || અર્ઘ્ય : નોંધ | ||
|- | |- | ||
| | | બ || અર્ઘ્ય : કાવ્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 4. || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| | | 4.1 || કવિતા કૃતિ | ||
|- | |- | ||
| | | 4.1 અ || ગુજરાતી : કવિતા | ||
|- | |- | ||
| | | 4.1 બ || ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા | ||
|- | |- | ||
| | | 4.1 ક || ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| | | 4.1 ડ || પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| | | 4.2 || કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | 4.2 અ || ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | 4.2 બ || ભારતીય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 4.2 ક || પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 4.3 || કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| | | 4.3 અ || ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | 4.3 બ || અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 4.4 || કવિતા : અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | 4.4 અ || ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | 4.4 બ || અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 5. || વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| | | 5.1 || વાર્તા/ પ્રસંગકથા | ||
|- | |- | ||
| | | 5.1 અ || ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | 5.1 બ || ભારતીય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 5.1 ક || પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 5.2 || વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ | ||
|- | |- | ||
| | | 5.2 અ || ગુજરાતી | ||
|- | |- | ||
| | | 5.2 બ || અન્ય | ||
|- | |- | ||
| | | 5.3 || વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા | ||
|- | |- | ||
| | | 5.3 અ || ગુજરાતી | ||
| | |- | ||
| 5.3 બ || અન્ય | |||
|- | |||
| 5.4 || વાર્તા : અભ્યાસ | |||
|- | |||
| 5.4 અ || ગુજરાતી | |||
|- | |||
| 5.4 બ || અન્ય | |||
|- | |||
| 6. || નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના | |||
|- | |||
| 6.1 || ગુજરાતી | |||
|- | |||
| 6.2 || ભારતીય | |||
|- | |||
| 6.3 || પાશ્ચાત્ય | |||
|- | |||
| 7. || નાટક | |||
|- | |||
| 7.1 || ગુજરાતી નાટક | |||
|- | |||
| 7.2 || નાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ | |||
|- | |||
| 7.2 અ || ગુજરાતી | |||
|- | |||
| 7.2 બ || ભારતીય | |||
|- | |||
| 7.2 ક || પાશ્ચાત્ય | |||
|- | |||
| 7.3 || નાટક અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ પ્રસ્તાવના/ પરિચય | |||
|- | |||
| 8. || નિબંધ | |||
|- | |||
| 8.1 || લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મક નિબંધ | |||
|- | |||
| 8.2 || નિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા | |||
|- | |||
| 9. || આત્મકથન | |||
|- | |||
| 10. || ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય | |||
|- | |||
| 11. || સર્જક અભ્યાસ-નોંધ | |||
|- | |||
| 12. || સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા | |||
|- | |||
| 13. || ભાષાવિજ્ઞાન | |||
|- | |||
| 14. || લોકસાહિત્ય | |||
|- | |||
| 15. || સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ | |||
|- | |||
| 16. || પ્રવાસ | |||
|- | |||
| 16.1 || પ્રવાસકથન | |||
|- | |||
| 16.2 || પ્રવાસ : અભ્યાસ/નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા | |||
|- | |||
| 17. || જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ | |||
|- | |||
| 17.1 || ગુજરાત | |||
|- | |||
| 17.2 || ભારત | |||
|- | |||
| 17.3 || વિશ્વ | |||
|- | |||
| 18. || સમાજકારણ | |||
|- | |||
| 1 | |||
Revision as of 04:29, 12 February 2025
| અનુક્રમણિકા | વિષય |
|---|---|
| 1. | આવરણપૃષ્ઠ |
| અ | અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી |
| બ | વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી |
| ક | ગદ્ય/ પદ્ય |
| 2. | સમયરંગ નોંધ |
| 3. | અર્ઘ્ય |
| અ | અર્ઘ્ય : નોંધ |
| બ | અર્ઘ્ય : કાવ્ય |
| 4. | કવિતા |
| 4.1 | કવિતા કૃતિ |
| 4.1 અ | ગુજરાતી : કવિતા |
| 4.1 બ | ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા |
| 4.1 ક | ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ |
| 4.1 ડ | પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ |
| 4.2 | કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ |
| 4.2 અ | ગુજરાતી |
| 4.2 બ | ભારતીય સાહિત્ય |
| 4.2 ક | પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય |
| 4.3 | કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા |
| 4.3 અ | ગુજરાતી |
| 4.3 બ | અન્ય |
| 4.4 | કવિતા : અભ્યાસ |
| 4.4 અ | ગુજરાતી |
| 4.4 બ | અન્ય |
| 5. | વાર્તા |
| 5.1 | વાર્તા/ પ્રસંગકથા |
| 5.1 અ | ગુજરાતી |
| 5.1 બ | ભારતીય સાહિત્ય |
| 5.1 ક | પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય |
| 5.2 | વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ |
| 5.2 અ | ગુજરાતી |
| 5.2 બ | અન્ય |
| 5.3 | વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા |
| 5.3 અ | ગુજરાતી |
| 5.3 બ | અન્ય |
| 5.4 | વાર્તા : અભ્યાસ |
| 5.4 અ | ગુજરાતી |
| 5.4 બ | અન્ય |
| 6. | નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના |
| 6.1 | ગુજરાતી |
| 6.2 | ભારતીય |
| 6.3 | પાશ્ચાત્ય |
| 7. | નાટક |
| 7.1 | ગુજરાતી નાટક |
| 7.2 | નાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ |
| 7.2 અ | ગુજરાતી |
| 7.2 બ | ભારતીય |
| 7.2 ક | પાશ્ચાત્ય |
| 7.3 | નાટક અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ પ્રસ્તાવના/ પરિચય |
| 8. | નિબંધ |
| 8.1 | લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મક નિબંધ |
| 8.2 | નિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા |
| 9. | આત્મકથન |
| 10. | ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય |
| 11. | સર્જક અભ્યાસ-નોંધ |
| 12. | સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા |
| 13. | ભાષાવિજ્ઞાન |
| 14. | લોકસાહિત્ય |
| 15. | સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ |
| 16. | પ્રવાસ |
| 16.1 | પ્રવાસકથન |
| 16.2 | પ્રવાસ : અભ્યાસ/નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા |
| 17. | જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ |
| 17.1 | ગુજરાત |
| 17.2 | ભારત |
| 17.3 | વિશ્વ |
| 18. | સમાજકારણ |
| 1 |