સંસ્કૃતિ સૂચિ: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 3: | Line 3: | ||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
|+ '''સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી''' | |+ '''સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી''' | ||
! ક્રમાંક !! વિભાગ !! વિષય | |||
|- | |- | ||
| 1 || [[આવરણપૃષ્ઠ]] || [[અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી]] • [[વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી]] • [[ગદ્ય/ પદ્ય]] | |||
|- | |- | ||
| | | 2 || [[સમયરંગ નોંધ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 3 || [[અર્ઘ્ય]] || [[અર્ઘ્ય : નોંધ]] • [[અર્ઘ્ય : કાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | 4 || [[કવિતા]] || [[કવિતા કૃતિ]] ([[ગુજરાતી : કવિતા]] • [[ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા]] • [[ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 4.2 || || [[કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય સાહિત્ય]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 4.3 || || [[કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 4.4 || || [[કવિતા : અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 5 || [[વાર્તા]] || [[વાર્તા/ પ્રસંગકથા]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય સાહિત્ય]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 5.2 || || [[વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 5.3 || || [[વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 6 || [[નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના]] || [[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય]] • [[પાશ્ચાત્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | 7 || [[નાટક]] || [[ગુજરાતી નાટક]] • [[નાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય]] • [[પાશ્ચાત્ય]]) | ||
|- | |- | ||
| | | 8 || [[નિબંધ]] || [[લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મક]] • [[નિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા]] | ||
|- | |- | ||
| | | 9 || [[આત્મકથન]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 10 || [[ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 11 || [[સર્જક અભ્યાસ-નોંધ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 12 || [[સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 13 || [[ભાષાવિજ્ઞાન]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 14 || [[લોકસાહિત્ય]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 15 || [[સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 16 || [[પ્રવાસ]] || [[પ્રવાસકથન]] • [[પ્રવાસ : અભ્યાસ/ નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા]] | ||
|- | |- | ||
| | | 17 || [[જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ]] || [[ગુજરાત]] • [[ભારત]] • [[વિશ્વ]] | ||
|- | |- | ||
| | | 18 || [[સમાજકારણ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 19 || [[અર્થકારણ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 20 || [[શિક્ષણ-કેળવણી]] || [[બાળકેળવણી]] • [[નઈ તાલીમ, ગ્રામવિદ્યાપીઠ અને બુનિયાદી શિક્ષણ]] • [[પ્રાથમિક અને માધ્યમિક શિક્ષણ]] • [[ઉચ્ચ શિક્ષણ]] • [[શિક્ષણનું માધ્યમ/ અંગ્રેજીનું શિક્ષણ]] • [[શિક્ષણ : પ્રકીર્ણ]] | ||
|- | |- | ||
| | | 21 || [[ધર્મ-તત્વજ્ઞાન]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 22 || [[કળા-સંસ્કૃતિ]] || [[શિલ્પ, સ્થાપત્ય]] • [[ચિત્ર]] • [[સંગીત]] • [[નૃત્ય]] • [[નાટ્ય, રંગભૂમિ]] • [[ચલચિત્ર]] • [[પ્રકીર્ણ]] | ||
|- | |- | ||
| | | 23 || [[પત્રકારત્વ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 24 || [[અન્ય-પ્રકીર્ણ]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 25 || [[પત્રમ્-પુષ્પમ્]] || | ||
|- | |- | ||
| | | 26 || [[સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા]] || | ||
|- | |||
| 27 || [[વિશેષાંક]] || | |||
|- | |||
| 28 || [['સંસ્કૃતિ' વિષયક નોંધ/ લેખ]] || | |||
|- | |||
| 29 || [[ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ)]] || | |||
|- | |||
| 30 || [[કર્તાસૂચિ]] || | |||
|} | |} | ||
Revision as of 04:21, 12 February 2025