સંસ્કૃતિ સૂચિ: Difference between revisions

From Ekatra Wiki
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
No edit summary
Line 3: Line 3:
{| class="wikitable"
{| class="wikitable"
|+ '''સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી'''
|+ '''સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી'''
! ક્રમાંક !! વિભાગ !! વિષય
|-
|-
! ક્રમાંક !! વિભાગ
| 1 || [[આવરણપૃષ્ઠ]] || [[અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી]] • [[વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી]] • [[ગદ્ય/ પદ્ય]]
|-
|-
| || [[આવરણપૃષ્ઠ]]
| 2 || [[સમયરંગ નોંધ]] ||
|-
|-
| || સમયરંગ નોંધ
| 3 || [[અર્ઘ્ય]] || [[અર્ઘ્ય : નોંધ]] • [[અર્ઘ્ય : કાવ્ય]]
|-
|-
| || અર્ઘ્ય
| 4 || [[કવિતા]] || [[કવિતા કૃતિ]] ([[ગુજરાતી : કવિતા]] • [[ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા]] • [[ભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ]])
|-
|-
| || કવિતા
| 4.2 || || [[કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય સાહિત્ય]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય]])
|-
|-
| || વાર્તા
| 4.3 || || [[કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]])
|-
|-
| || નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના
| 4.4 || || [[કવિતા : અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]])
|-
|-
| || નાટક
| 5 || [[વાર્તા]] || [[વાર્તા/ પ્રસંગકથા]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય સાહિત્ય]] • [[પાશ્ચાત્ય સાહિત્ય]])
|-
|-
| || નિબંધ
| 5.2 || || [[વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]])
|-
|-
| || આત્મકથન
| 5.3 || || [[વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા]] ([[ગુજરાતી]] • [[અન્ય]])
|-
|-
| ૧૦ || ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય
| 6 || [[નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના]] || [[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય]] • [[પાશ્ચાત્ય]]
|-
|-
| ૧૧ || સર્જક અભ્યાસ-નોંધ
| 7 || [[નાટક]] || [[ગુજરાતી નાટક]] • [[નાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ]] ([[ગુજરાતી]] • [[ભારતીય]] • [[પાશ્ચાત્ય]])
|-
|-
| ૧૨ || સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા
| 8 || [[નિબંધ]] || [[લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મક]] • [[નિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા]]
|-
|-
| ૧૩ || ભાષાવિજ્ઞાન
| 9 || [[આત્મકથન]] ||  
|-
|-
| ૧૪ || લોકસાહિત્ય
| 10 || [[ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય]] ||
|-
|-
| ૧૫ || સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ
| 11 || [[સર્જક અભ્યાસ-નોંધ]] ||
|-
|-
| ૧૬ || પ્રવાસ
| 12 || [[સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા]] ||  
|-
|-
| ૧૭ || જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ
| 13 || [[ભાષાવિજ્ઞાન]] ||  
|-
|-
| ૧૮ || સમાજકારણ
| 14 || [[લોકસાહિત્ય]] ||  
|-
|-
| ૧૯ || અર્થકારણ
| 15 || [[સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ]] ||  
|-
|-
| ૨૦ || શિક્ષણ-કેળવણી
| 16 || [[પ્રવાસ]] || [[પ્રવાસકથન]] • [[પ્રવાસ : અભ્યાસ/ નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા]]
|-
|-
| ૨૧ || ધર્મ-તત્વજ્ઞાન
| 17 || [[જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ]] || [[ગુજરાત]] • [[ભારત]] • [[વિશ્વ]]
|-
|-
| ૨૨ || કળા-સંસ્કૃતિ
| 18 || [[સમાજકારણ]] ||  
|-
|-
| ૨૩ || પત્રકારત્વ
| 19 || [[અર્થકારણ]] ||  
|-
|-
| ૨૪ || અન્ય-પ્રકીર્ણ
| 20 || [[શિક્ષણ-કેળવણી]] || [[બાળકેળવણી]] • [[નઈ તાલીમ, ગ્રામવિદ્યાપીઠ અને બુનિયાદી શિક્ષણ]] • [[પ્રાથમિક અને માધ્યમિક શિક્ષણ]] • [[ઉચ્ચ શિક્ષણ]] • [[શિક્ષણનું માધ્યમ/ અંગ્રેજીનું શિક્ષણ]] • [[શિક્ષણ : પ્રકીર્ણ]]
|-
|-
| ૨૫ || પત્રમ્-પુષ્પમ્
| 21 || [[ધર્મ-તત્વજ્ઞાન]] ||
|-
|-
| ૨૬ || સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા
| 22 || [[કળા-સંસ્કૃતિ]] || [[શિલ્પ, સ્થાપત્ય]] • [[ચિત્ર]] • [[સંગીત]] • [[નૃત્ય]] • [[નાટ્ય, રંગભૂમિ]] • [[ચલચિત્ર]] • [[પ્રકીર્ણ]]
|-
|-
| ૨૭ || વિશેષાંક
| 23 || [[પત્રકારત્વ]] ||  
|-
|-
| ૨૮ || સંસ્કૃતિ સામયિક વિષયક નોંધ/ લેખ
| 24 || [[અન્ય-પ્રકીર્ણ]] ||  
|-
|-
| ૨૯ || ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ)
| 25 || [[પત્રમ્-પુષ્પમ્]] ||  
|-
|-
| ૩૦ || કર્તાસૂચિ
| 26 || [[સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા]] ||
|-
| 27 || [[વિશેષાંક]] ||
|-
| 28 || [['સંસ્કૃતિ' વિષયક નોંધ/ લેખ]] ||
|-
| 29 || [[ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ)]] ||
|-
| 30 || [[કર્તાસૂચિ]] ||
|}
|}

Revision as of 04:21, 12 February 2025


સંસ્કૃતિ સામયિકની વર્ગીકૃત સૂચી
ક્રમાંક વિભાગ વિષય
1 આવરણપૃષ્ઠ અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબીવ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબીગદ્ય/ પદ્ય
2 સમયરંગ નોંધ
3 અર્ઘ્ય અર્ઘ્ય : નોંધઅર્ઘ્ય : કાવ્ય
4 કવિતા કવિતા કૃતિ (ગુજરાતી : કવિતાભારતીય સાહિત્ય : કવિતાભારતીય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદપાશ્ચાત્ય સાહિત્ય : કવિતા અનુવાદ)
4.2 કવિતા કૃતિ : આસ્વાદ/ સમીક્ષા/ અભ્યાસ (ગુજરાતીભારતીય સાહિત્યપાશ્ચાત્ય સાહિત્ય)
4.3 કવિતાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા (ગુજરાતીઅન્ય)
4.4 કવિતા : અભ્યાસ (ગુજરાતીઅન્ય)
5 વાર્તા વાર્તા/ પ્રસંગકથા (ગુજરાતીભારતીય સાહિત્યપાશ્ચાત્ય સાહિત્ય)
5.2 વાર્તાકૃતિ : સમીક્ષા/ આસ્વાદ/ અભ્યાસ (ગુજરાતીઅન્ય)
5.3 વાર્તાસંગ્રહ : પ્રસ્તાવના/ પરિચય/ સમીક્ષા (ગુજરાતીઅન્ય)
6 નવલકથા : અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ સાર/ પ્રસ્તાવના ગુજરાતીભારતીયપાશ્ચાત્ય
7 નાટક ગુજરાતી નાટકનાટક કૃતિ/ સંગ્રહ : નોંધ/ પ્રસ્તાવના/ અભ્યાસ/ સમીક્ષા/ અનુવાદ (ગુજરાતીભારતીયપાશ્ચાત્ય)
8 નિબંધ લલિત/ ચિંતનાત્મક/ હાસ્ય/ આત્મકથનાત્મકનિબંધ અભ્યાસ, નિબંધસંગ્રહ પ્રસ્તાવના/ સમીક્ષા
9 આત્મકથન
10 ચરિત્રકથન/ અવસાનનોંધ-લેખ-કાવ્ય
11 સર્જક અભ્યાસ-નોંધ
12 સાહિત્ય-અભ્યાસ : સિદ્ધાંત/ ઈતિહાસ/ સ્વરૂપ/ સમીક્ષા
13 ભાષાવિજ્ઞાન
14 લોકસાહિત્ય
15 સાહિત્ય-પ્રકીર્ણ
16 પ્રવાસ પ્રવાસકથનપ્રવાસ : અભ્યાસ/ નોંધ, પ્રવાસસંગ્રહ સમીક્ષા
17 જાહેરજીવન, રાજકારણ અને ઈતિહાસ ગુજરાતભારતવિશ્વ
18 સમાજકારણ
19 અર્થકારણ
20 શિક્ષણ-કેળવણી બાળકેળવણીનઈ તાલીમ, ગ્રામવિદ્યાપીઠ અને બુનિયાદી શિક્ષણપ્રાથમિક અને માધ્યમિક શિક્ષણઉચ્ચ શિક્ષણશિક્ષણનું માધ્યમ/ અંગ્રેજીનું શિક્ષણશિક્ષણ : પ્રકીર્ણ
21 ધર્મ-તત્વજ્ઞાન
22 કળા-સંસ્કૃતિ શિલ્પ, સ્થાપત્યચિત્રસંગીતનૃત્યનાટ્ય, રંગભૂમિચલચિત્રપ્રકીર્ણ
23 પત્રકારત્વ
24 અન્ય-પ્રકીર્ણ
25 પત્રમ્-પુષ્પમ્
26 સ્વાધ્યાય અને સમીક્ષા
27 વિશેષાંક
28 'સંસ્કૃતિ' વિષયક નોંધ/ લેખ
29 ઉલ્લેખસૂચિ (ચાવીરૂપ શબ્દસૂચિ)
30 કર્તાસૂચિ