આવરણપૃષ્ઠ: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(Created page with " == આવરણપૃષ્ઠ == * અ - અન્ય ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી * બ - વ્યક્તિ ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી * ક - ગદ્ય/ પદ્ય == આવરણપૃષ્ઠ == * અવરણપૃષ્ઠ/અ અન્ય ચિત્ર રેખાંકન છબી|અ - અ...") |
No edit summary |
||
| Line 2: | Line 2: | ||
{| class="wikitable sortable" | |||
! લેખ/ નોંધ શીર્ષક, !! લેખના લેખક-અનુ.ચિત્રકાર/ છબીકાર !! મહિનો, વર્ષ, પૃષ્ઠ નં. !! ઉપવિભાગ !! વિભાગ | |||
|- | |||
| ૧૯૫૯નું વરસ || || માર્ચ59 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ૩૦મી જાન્યુઆરી (ગાંધી નિર્વાણ ચિત્ર) || કે. કે. હેબર (ચિત્રકાર) || જાન્યુ51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| અણુની અંદરનું વિશ્વ (ચિત્ર) || || એપ્રિલ54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| અભિમન્યુનું યુદ્ધ || નંદલાલ બસુ (ચિત્રકાર) || એપ્રિલ49 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| અવલોકિતેશ્વર || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || જાન્યુ56 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| આશ્ચર્ય || અશ્વિન મહેતા (છબીકાર) || એપ્રિલ62 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| આંતર પુનર્જીવન ('ન્યૂયૉર્ક ટાઇમ્સ'ની સાહિત્યપૂર્તિમાંથી) || || માર્ચ54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ઈશુજન્મ || || ડિસે58 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ઉદ્યાનવિહાર (ચિત્ર) || || મે49 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ઉમા-મહેશ્વર (ખંભાત, ૧૧૭૫-૭૬) (શિલ્પની છબી) || || સપ્ટે52 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| એક ધ્યાન || || સપ્ટે57 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કમળમાળા || કે શ્રીનિવાસુલુ (ચિત્રકાર) || એપ્રિલ53 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કંટક-મુકુટિત ઈશુ શિલ્પ || એપ્સ્ટાઈન (શિલ્પી) || જુલાઈ60 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કાલીયદમન (શિલ્પની છબી) || || જુલાઈ52 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કાશ્મીરી કન્યાઓ || છગનલાલ જાદવ (ચિત્રકાર) || ફેબ્રુ59 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કાંચનજંઘા || નિકોલસ રોરિક (ચિત્રકાર) || જૂન51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કુલુ || છગનલાલ જાદવ (ચિત્રકાર) || ડિસે50 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કૂંપળ || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || માર્ચ47; માર્ચ60; એપ્રિલ51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કૃષ્ણની ગોકુળમાંથી વિદાય || સુનયનીદેવી (ચિત્રકાર) || સપ્ટે49 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કૃષ્ણમયી || ફૈઝી રાહમીન (ચિત્રકાર) || જૂન52 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કૃષ્ણલીલા || જ્યોતિ ભટ્ટ (ચિત્રકાર) || ફેબ્રુ56 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| કૈલાસને ઢંઢોળતો રાવણ (ઇલોરા સ્થાપત્ય) || || જુલાઈ54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ખજૂરાહોના શિલ્પનું કાચમાં કોતરકામ || કે. એચ. કુલકર્ણી (આલેખનકાર) || જુલાઈ57 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ગરબો || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || નવે51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ગામડાનું બજાર || પી. સી. સાગરા (રેખાંકન) || નવે58 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ગાંધી-તારક (હંસપુચ્છનો ગાંધીતારક) || || સપ્ટે69 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ગોપિયાં (જોધપુર કિશનગઢ ૧૮૨૦-૩૦) (ચિત્ર) || || ડિસે52 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ગોવાળ || કનૈયાલાલ યાદવ (ચિત્રકાર) || ફેબ્રુ61 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ચંદ્ર પર માનવીનું પ્રથમ ચરણ || || ઑગ69 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ચંદ્રાવતીના એક તોરણના અવશેષ (૧૮૨૫) || || જુલાઈ65 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| જગતજનની (મન્ડૂપ, જાવા) (શિલ્પની છબી) || || એપ્રિલ56 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| જળશોભા (ચિત્ર) || || જુલાઈ62 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| જળાશય - બોરોબુદરનું શિલ્પ || રસિકલાલ પરીખ (અનુકૃતિ) || ફેબ્રુ52 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ઠંડી || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || ડિસે47 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| તામીલ તરુણી || શાંતિ શાહ (ચિત્રકાર) || ઑગ53 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| તોરણ (વડનગર) || || જૂન54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ત્રિમૂર્તિ-એલીફન્ટા (મુંબઈ નજીક) || || સપ્ટે54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| દખ્ખણનો દેવ (પાંડુરંગ વિઠ્ઠલ-પંઢરપુરના મંદિરમાંની મૂર્તિ) || || જુલાઈ58 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| દર્પણની સુન્દરી || || ફેબ્રુ53 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| દીપોત્સવી || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || નવે47; નવે53 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| દુષ્યન્ત-શકુંતલા || ખોડીદાસ પરમાર (ચિત્રકાર) || જાન્યુ61 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| દેવીનૃત્ય (કારવણ મંદિરશિલ્પ) || સુમન શેઠ (છબીકાર) || સપ્ટે51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નગરચિત્ર || નાગજીભાઈ ચૌહાણ (ચિત્રકાર) || નવે66 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નટીર પૂજા || નંદલાલ બસુ (ચિત્રકાર) || જાન્યુ49 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નવરાત્રિ || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || ઑક્ટો56 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નવલખી વાવ, વડોદરા || || સપ્ટે48 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નવા ચાસ || કે. કે. હેબર (ચિત્રકાર) || મે55 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| નોરતાં || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || ઑક્ટો47 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| અગ્નિની પત્ની સ્વાહા (ઈ. સ. ૧૦૦૦) (દંતેશ્વર, વડોદરા) (શિલ્પની છબી) || || જાન્યુ53 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પથેર પાંચાલી"નું એક ચિત્ર || || ઑગ57 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પરપોટા (ચિત્ર) ("માનવકુટુમ્બ" ચિત્ર પ્રદર્શન) || || ફેબ્રુ57 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પરબ || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || એપ્રિલ47; મે51; માર્ચ53; મે54; એપ્રિલ55; જૂન57; જૂન58 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પંચતંત્ર કથા : કાચબો અને બે બગ (મન્ડૂપ, જાવા) (શિલ્પની છબી) || || મે56 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પાંચ ઇન્દ્રિયો || લક્ષ્મણપાઈ (કલાકાર) || માર્ચ63 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પાંદડું એક ને બકરાં પાંચ || સોમાલાલ શાહ (ચિત્રકાર) || જાન્યુ67 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પૂર્ણિમા પાછી ઊગી રે || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || ફેબ્રુ55 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પેલે પાર || નિકોલસ રોરિક (ચિત્રકાર) || ઑક્ટૉ49 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પોયણું || વિદ્યાવ્રત (છબીકાર) || જૂન55 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પ્રતીક્ષા || || ઑકટૉ51 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| પ્રસાધન || અનિલ રાયચૌધરી (ચિત્રકાર) || ફેબ્રુ54 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|- | |||
| ફસલ || રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) || જાન્યુ47 || ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી || આવરણપૃષ્ઠ | |||
|} | |||
Revision as of 02:19, 18 February 2025
| લેખ/ નોંધ શીર્ષક, | લેખના લેખક-અનુ.ચિત્રકાર/ છબીકાર | મહિનો, વર્ષ, પૃષ્ઠ નં. | ઉપવિભાગ | વિભાગ |
|---|---|---|---|---|
| ૧૯૫૯નું વરસ | માર્ચ59 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ૩૦મી જાન્યુઆરી (ગાંધી નિર્વાણ ચિત્ર) | કે. કે. હેબર (ચિત્રકાર) | જાન્યુ51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| અણુની અંદરનું વિશ્વ (ચિત્ર) | એપ્રિલ54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| અભિમન્યુનું યુદ્ધ | નંદલાલ બસુ (ચિત્રકાર) | એપ્રિલ49 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| અવલોકિતેશ્વર | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | જાન્યુ56 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| આશ્ચર્ય | અશ્વિન મહેતા (છબીકાર) | એપ્રિલ62 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| આંતર પુનર્જીવન ('ન્યૂયૉર્ક ટાઇમ્સ'ની સાહિત્યપૂર્તિમાંથી) | માર્ચ54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ઈશુજન્મ | ડિસે58 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ઉદ્યાનવિહાર (ચિત્ર) | મે49 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ઉમા-મહેશ્વર (ખંભાત, ૧૧૭૫-૭૬) (શિલ્પની છબી) | સપ્ટે52 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| એક ધ્યાન | સપ્ટે57 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| કમળમાળા | કે શ્રીનિવાસુલુ (ચિત્રકાર) | એપ્રિલ53 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કંટક-મુકુટિત ઈશુ શિલ્પ | એપ્સ્ટાઈન (શિલ્પી) | જુલાઈ60 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કાલીયદમન (શિલ્પની છબી) | જુલાઈ52 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| કાશ્મીરી કન્યાઓ | છગનલાલ જાદવ (ચિત્રકાર) | ફેબ્રુ59 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કાંચનજંઘા | નિકોલસ રોરિક (ચિત્રકાર) | જૂન51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કુલુ | છગનલાલ જાદવ (ચિત્રકાર) | ડિસે50 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કૂંપળ | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | માર્ચ47; માર્ચ60; એપ્રિલ51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કૃષ્ણની ગોકુળમાંથી વિદાય | સુનયનીદેવી (ચિત્રકાર) | સપ્ટે49 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કૃષ્ણમયી | ફૈઝી રાહમીન (ચિત્રકાર) | જૂન52 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કૃષ્ણલીલા | જ્યોતિ ભટ્ટ (ચિત્રકાર) | ફેબ્રુ56 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| કૈલાસને ઢંઢોળતો રાવણ (ઇલોરા સ્થાપત્ય) | જુલાઈ54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ખજૂરાહોના શિલ્પનું કાચમાં કોતરકામ | કે. એચ. કુલકર્ણી (આલેખનકાર) | જુલાઈ57 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ગરબો | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | નવે51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ગામડાનું બજાર | પી. સી. સાગરા (રેખાંકન) | નવે58 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ગાંધી-તારક (હંસપુચ્છનો ગાંધીતારક) | સપ્ટે69 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ગોપિયાં (જોધપુર કિશનગઢ ૧૮૨૦-૩૦) (ચિત્ર) | ડિસે52 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ગોવાળ | કનૈયાલાલ યાદવ (ચિત્રકાર) | ફેબ્રુ61 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ચંદ્ર પર માનવીનું પ્રથમ ચરણ | ઑગ69 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ચંદ્રાવતીના એક તોરણના અવશેષ (૧૮૨૫) | જુલાઈ65 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| જગતજનની (મન્ડૂપ, જાવા) (શિલ્પની છબી) | એપ્રિલ56 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| જળશોભા (ચિત્ર) | જુલાઈ62 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| જળાશય - બોરોબુદરનું શિલ્પ | રસિકલાલ પરીખ (અનુકૃતિ) | ફેબ્રુ52 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ઠંડી | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | ડિસે47 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| તામીલ તરુણી | શાંતિ શાહ (ચિત્રકાર) | ઑગ53 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| તોરણ (વડનગર) | જૂન54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| ત્રિમૂર્તિ-એલીફન્ટા (મુંબઈ નજીક) | સપ્ટે54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| દખ્ખણનો દેવ (પાંડુરંગ વિઠ્ઠલ-પંઢરપુરના મંદિરમાંની મૂર્તિ) | જુલાઈ58 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| દર્પણની સુન્દરી | ફેબ્રુ53 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| દીપોત્સવી | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | નવે47; નવે53 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| દુષ્યન્ત-શકુંતલા | ખોડીદાસ પરમાર (ચિત્રકાર) | જાન્યુ61 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| દેવીનૃત્ય (કારવણ મંદિરશિલ્પ) | સુમન શેઠ (છબીકાર) | સપ્ટે51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| નગરચિત્ર | નાગજીભાઈ ચૌહાણ (ચિત્રકાર) | નવે66 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| નટીર પૂજા | નંદલાલ બસુ (ચિત્રકાર) | જાન્યુ49 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| નવરાત્રિ | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | ઑક્ટો56 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| નવલખી વાવ, વડોદરા | સપ્ટે48 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| નવા ચાસ | કે. કે. હેબર (ચિત્રકાર) | મે55 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| નોરતાં | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | ઑક્ટો47 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| અગ્નિની પત્ની સ્વાહા (ઈ. સ. ૧૦૦૦) (દંતેશ્વર, વડોદરા) (શિલ્પની છબી) | જાન્યુ53 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| પથેર પાંચાલી"નું એક ચિત્ર | ઑગ57 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| પરપોટા (ચિત્ર) ("માનવકુટુમ્બ" ચિત્ર પ્રદર્શન) | ફેબ્રુ57 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| પરબ | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | એપ્રિલ47; મે51; માર્ચ53; મે54; એપ્રિલ55; જૂન57; જૂન58 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પંચતંત્ર કથા : કાચબો અને બે બગ (મન્ડૂપ, જાવા) (શિલ્પની છબી) | મે56 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| પાંચ ઇન્દ્રિયો | લક્ષ્મણપાઈ (કલાકાર) | માર્ચ63 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પાંદડું એક ને બકરાં પાંચ | સોમાલાલ શાહ (ચિત્રકાર) | જાન્યુ67 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પૂર્ણિમા પાછી ઊગી રે | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | ફેબ્રુ55 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પેલે પાર | નિકોલસ રોરિક (ચિત્રકાર) | ઑક્ટૉ49 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પોયણું | વિદ્યાવ્રત (છબીકાર) | જૂન55 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| પ્રતીક્ષા | ઑકટૉ51 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ | |
| પ્રસાધન | અનિલ રાયચૌધરી (ચિત્રકાર) | ફેબ્રુ54 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |
| ફસલ | રસિકલાલ પરીખ (ચિત્રકાર) | જાન્યુ47 | ચિત્ર/ રેખાંકન/ છબી | આવરણપૃષ્ઠ |