અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી: Difference between revisions

No edit summary
(+ ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ)
 
(One intermediate revision by one other user not shown)
Line 34: Line 34:
|-
|-
| ૧૧. પન્ના ત્રિવેદી || સંધ્યા ભટ્ટ
| ૧૧. પન્ના ત્રિવેદી || સંધ્યા ભટ્ટ
|-
| ૧૨. ગિરીશ ભટ્ટ || મણિલાલ હ. પટેલ
|-
|-
|}
|}
Line 176: Line 178:
| editor = સંધ્યા ભટ્ટ
| editor = સંધ્યા ભટ્ટ
}}
}}
{{BookContainerClose}}


<br>
<br>
Line 181: Line 184:
<br>
<br>


{{BookContainerOpen}}
{{BookItem
| title = [[ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ]]
| cover_image = File:AVS - Girish Bhatt.jpg
| editor = મણિલાલ હ. પટેલ
}}
{{BookContainerClose}}
{{BookContainerClose}}
<br>
<center>&#9724;
<br>

Latest revision as of 03:10, 13 March 2025


અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી

શ્રેણી સંપાદન: મણિલાલ હ. પટેલ


છેલ્લાં એકસો વર્ષની ગુજરાતી વાર્તામાંથી પસાર થનારને સંતોષ સાથે ગૌરવ લેવાનું મન થાય એવી આપણી વાર્તાસંપદા છે. આ પૂર્વે આપણે એકત્ર ફાઉન્ડેશન દ્વારા ગુજરાતીના પોણા બસ્સોથી વધુ વાર્તાકારોની પ્રતિનિધિરૂપ બસો નેવુંથી વધુ વાર્તાઓ ઓનલાઇન મૂકી છે. એમાં પણ નવી વાર્તાઓ ઉમેરાતી રહે છે. આ નવા પ્રકલ્પમાં આપણે ૧૯૮૦થી ૨૦૧૫ સુધીના કેટલાંક મહત્ત્વના વાર્તાકારોની પ્રતિનિધિરૂપ – આઠથી દશ વાર્તાઓ – આસ્વાદલેખ સાથે – સમાવી લેવાનું સ્વીકાર્યું છે. ગુજરાતી વાર્તાનો આ ઘણો મહત્ત્વનો અને સમૃદ્ધ તબક્કો છે. આ ગાળામાં આપણને વીસથીય વધુ વાર્તાકારો મળ્યા છે. એમાંથી અહીં હાલ અગિયાર વાર્તાકારોની વાર્તાઓ અલગ અલગ સંપાદન રૂપે મૂકી છે. જે તે સંપાદકે વાર્તાઓની સમીક્ષાત્મક નોંધ કરીને વિશેષો દર્શાવ્યા છે. એટલે શ્રેણીના સંપાદક તરીકે મારે પણ કશું પુનરાવર્તન કરવાનું મને ઉચિત લાગ્યું નથી. બધા વાર્તાકારોનો તથા જે તે સંપાદકશ્રીનો આભાર માનું છું. આ પ્રકલ્પમાં આટલા સંચયો છે :

વાર્તાકાર સંપાદક
૧. હિમાંશી શેલત શરીફા વીજળીવાળા
૨. માય ડિયર જયુ ગિરીશ ચૌધરી
૩. મોહન પરમાર નરેશ વાઘેલા
૪. વીનેશ અંતાણી દર્શના ધોળકિયા
૫. મણિલાલ હ. પટેલ અજય રાવલ
૬. પ્રવીણસિંહ ચાવડા નરેશ શુક્લ
૭. કિરીટ દૂધાત બિપિન પટેલ
૮. બિપિન પટેલ કિરીટ દૂધાત
૯. મનોહર ત્રિવેદી મીનળ દવે
૧૦. ધરમાભાઈ શ્રીમાળી પ્રભુદાસ પટેલ
૧૧. પન્ના ત્રિવેદી સંધ્યા ભટ્ટ
૧૨. ગિરીશ ભટ્ટ મણિલાલ હ. પટેલ

ભાવકોની સેવામાં આ વાર્તાસંચયો મૂકતાં આનંદ થાય છે.
– મણિલાલ હ. પટેલ

અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી
1Himanshi Shelat Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

હિમાંશી શેલતની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: શરીફા વીજળીવાળા



2MyDearJayu Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: ગિરીશ ચૌધરી



3MihanParamar Varta Titles.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

મોહન પરમારની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: નરેશ વાઘેલા



4VineshAntani Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

વીનેશ અંતાણીની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: દર્શના ધોળકિયા



5ManilalPatel Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

મણિલાલ હ. પટેલ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: અજય રાવલ



6PavinsinhChavda Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

પ્રવીણસિંહ ચાવડા 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: નરેશ શુક્લ



7KiitDudhat Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: બિપિન પટેલ



8BipinPatel Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

બિપિન પટેલની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: કિરીટ દૂધાત



9ManoharTrivedi Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

મનોહર ત્રિવેદીની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: મીનલ દવે



10Dharamsih Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: પ્રભુદાસ પટેલ



11PannaTrivedi Varta Title.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: સંધ્યા ભટ્ટ



AVS - Girish Bhatt.jpg

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files>

ગિરીશ ભટ્ટની વાર્તાઓ 

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(): Unable to create pipe Too many open files> સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ