3,144
edits
(center) |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| (35 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
{{SetTitle}} | {{SetTitle}} | ||
{{Heading|સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો}} | {{Heading|સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો}} | ||
[[File:Academy books title.jpg|frameless|center]]<br> | |||
<span style="color:#800020"> | |||
આપણે ત્યાં ઉત્તમ સાહિત્યકારો અને તેમના સાહિત્યને પુરસ્કૃત કરવાની પરંપરા વર્ષોથી ચાલી આવે છે. ૧૯૫૪માં સ્થાપિત સાહિત્ય અકાદમી, દિલ્હી ૧૯૫૫થી ભારતની માન્ય ભાષાઓમાં પ્રકાશિત ઉત્તમ પુસ્તકને પ્રતિવર્ષ સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કાર અર્પણ કરે છે. ગુજરાતીમાં પ્રથમ પુરસ્કૃત પુસ્તક ‘મહાદેવભાઈ દેસાઈની ડાયરી’ (લેખક: મહાદેવભાઈ દેસાઈ)થી લઈને આજ સુધીના પુરસ્કૃત પુસ્તકોને વાચકો સમક્ષ મૂકવાના હેતુથી એકત્ર ‘સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તક શ્રેણી’ શરૂ કરવા જઈ રહ્યું છે. ડાયરી, છંદશાસ્ત્ર, તત્ત્વજ્ઞાન, ભાષાવિજ્ઞાન, સાંસ્કૃતિક ઇતિહાસ, ચરીત્ર, પ્રવાસ, નિબંધ, વિવેચન, કવિતા, નાટક, વાર્તા, નવલકથા — એમ વિવિધ ક્ષેત્રે પુરસ્કૃત પુસ્તકોમાંની આ સાહિત્યસમૃદ્ધિ આપની સમક્ષ મૂકતા એકત્ર આનંદ અનુભવે છે.<br> | |||
</span> | |||
<br> | |||
<span style="color:#ff0000"> | |||
(નોંધ : અહીં જે જે પુસ્તકોની સંમતિ લેખક કે તેમના વારસદારો પાસેથી મળી છે તે પુસ્તકો ઈ-પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યા છે. આગળ જેમ જેમ સંમતિ મળતી જશે તેમ તેમ પુસ્તકો ઉમેરવામાં આવશે.)<br> | |||
</span> | |||
<br> | |||
<center> | <center> | ||
{| class="wikitable wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | |||
{| class="wikitable" | |||
|- | |- | ||
| ક્રમાંક | | ક્રમાંક | ||
| Line 10: | Line 21: | ||
! સર્જક | ! સર્જક | ||
! કૃતિ | ! કૃતિ | ||
! | ! કૃતિપ્રકાર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૫૫ | | ૧૯૫૫ | ||
| મહાદેવભાઈ દેસાઈ | | [[મહાદેવભાઈ દેસાઈ]] | ||
| [https://www.gandhiheritageportal.org/ghp_booksection_detail/LTMtMg==#page/1/mode/2up મહાદેવભાઈની ડાયરી] | | [https://www.gandhiheritageportal.org/ghp_booksection_detail/LTMtMg==#page/1/mode/2up '''મહાદેવભાઈની ડાયરી'''] | ||
| | | ડાયરી | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૫૬ | | ૧૯૫૬ | ||
| રામનારાયણ વિ. પાઠક | | [[રામનારાયણ પાઠક|રામનારાયણ વિ. પાઠક]] | ||
| [ | | '''[[બૃહત્ પિંગળ]]''' | ||
| | | છંદશાસ્ત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૫૮ | | ૧૯૫૮ | ||
| સુખલાલ સંઘવી | | [[સુખલાલ સંઘવી]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk '''દર્શન અને ચિંતન'''] | ||
| | | તત્ત્વજ્ઞાન-ચિંતન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૦ | | ૧૯૬૦ | ||
| રસિકલાલ પરીખ | | [[રસિકલાલ પરીખ]] | ||
| શર્વિલક | | શર્વિલક | ||
| | | નાટક | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૧ | | ૧૯૬૧ | ||
| રામસિંહજી રાઠોડ | | [[રામસિંહજી રાઠોડ]] | ||
| | | કચ્છનું સંસ્કૃતિદર્શન | ||
| | | સાંસ્કૃતિક ઈતિહાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૨ | | ૧૯૬૨ | ||
| વિષ્ણુપ્રસાદ ત્રિવેદી | | [[વિષ્ણુપ્રસાદ ત્રિવેદી]] | ||
| [ | | '''[[ઉપાયન]]''' | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૩ | | ૧૯૬૩ | ||
| રાજેન્દ્ર શાહ | | [[રાજેન્દ્ર શાહ]] | ||
| [[શાંત કોલાહલ]] | | '''[[શાંત કોલાહલ]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૪ | | ૧૯૬૪ | ||
| ડોલરરાય માંકડ | | [[ડોલરરાય માંકડ]] | ||
| નૈવેદ્ય | | '''[[નૈવેદ્ય]]''' | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૫ | | ૧૯૬૫ | ||
| [[કાકાસાહેબ કાલેલકર]] | | [[કાકાસાહેબ કાલેલકર]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/jivanvyavastha_kaka_saheb_kalelkar?fr=sYTVhNzUzMjcxNDk જીવનવ્યવસ્થા] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/jivanvyavastha_kaka_saheb_kalelkar?fr=sYTVhNzUzMjcxNDk '''જીવનવ્યવસ્થા'''] | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૭ | | ૧૯૬૭ | ||
| ડૉ. પ્રબોધ પંડિત | | [[ડૉ. પ્રબોધ પંડિત]] | ||
| ગુજરાતી ભાષાનુ ધ્વનિ સ્વરૂપ<br />અને ધ્વનિ પરાવર્તન | | ગુજરાતી ભાષાનુ ધ્વનિ સ્વરૂપ<br />અને ધ્વનિ પરાવર્તન | ||
| | | ભાષાવિજ્ઞાન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૮ | | ૧૯૬૮ | ||
| સુંદરમ્ | | [[સુંદરમ્]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/avlokna_r?fr=sMmQ1MzUzMjcxNDk અવલોકના] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/avlokna_r?fr=sMmQ1MzUzMjcxNDk '''અવલોકના'''] | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૬૯ | | ૧૯૬૯ | ||
| સ્વામી આનંદ (અસ્વીકાર) | | [[સ્વામી આનંદ]] (અસ્વીકાર) | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/001_kul_kathao_swami_anand?fr=sMDUwYzUzMjcxNDk કુળકથાઓ] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/001_kul_kathao_swami_anand?fr=sMDUwYzUzMjcxNDk '''કુળકથાઓ'''] | ||
| | | રેખાચિત્રો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૦ | | ૧૯૭૦ | ||
| નગીનદાસ પારેખ | | [[નગીનદાસ પારેખ]] | ||
| અભિનવનો રસવિચાર | | અભિનવનો રસવિચાર | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૧ | | ૧૯૭૧ | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા (ચં. ચી. મહેતા) | | [[ચંદ્રવદન મહેતા]] (ચં. ચી. મહેતા) | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/011_naty_gathariya_chandravadan_maheta?fr=sYTEwMzUzMjcxNDk નાટ્ય ગઠરિયાં] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/011_naty_gathariya_chandravadan_maheta?fr=sYTEwMzUzMjcxNDk '''નાટ્ય ગઠરિયાં'''] | ||
| | | આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૩ | | ૧૯૭૩ | ||
| ઉમાશંકર જોષી | | [[ઉમાશંકર જોષી]] | ||
| કવિની શ્રદ્ધા | | કવિની શ્રદ્ધા | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૪ | | ૧૯૭૪ | ||
| | | [[અનંતરાય રાવળ]] | ||
| તારતમ્ય | | '''[[તારતમ્ય]]''' | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૫ | | ૧૯૭૫ | ||
| મનુભાઈ પંચોળી 'દર્શક' | | [[મનુભાઈ પંચોળી]] 'દર્શક' | ||
| સોક્રેટીસ | | સોક્રેટીસ | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૬ | | ૧૯૭૬ | ||
| ઉશનસ્ | | [[ઉશનસ્]] | ||
| અશ્વત્થ | | અશ્વત્થ | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૭ | | ૧૯૭૭ | ||
| રઘુવીર ચૌધરી | | [[રઘુવીર ચૌધરી]] | ||
| ઉપરવાસ | | ઉપરવાસ | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૮ | | ૧૯૭૮ | ||
| હરીન્દ્ર દવે | | [[હરીન્દ્ર દવે]] | ||
| હયાતી | | '''[[હયાતી]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૭૯ | | ૧૯૭૯ | ||
| જગદીશ જોષી | | [[જગદીશ જોષી]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/012_vamalna_van_jagdish_joshi?fr=sMGE0ZTUzMjcxNDk વમળનાં વન] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/012_vamalna_van_jagdish_joshi?fr=sMGE0ZTUzMjcxNDk '''વમળનાં વન'''] | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૦ | | ૧૯૮૦ | ||
| જયન્ત પાઠક | | [[જયન્ત પાઠક]] | ||
| અનુનય | | '''[[અનુનય]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૧ | | ૧૯૮૧ | ||
| હરિવલ્લભ ભાયાણી | | [[હરિવલ્લભ ભાયાણી]] | ||
| રચના અને સંરચના | | રચના અને સંરચના | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૨ | | ૧૯૮૨ | ||
| પ્રિયકાંત મણિયાર | | [[પ્રિયકાંત મણિયાર]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/005_lilero_dhal_priykant_maniyar?fr=sYjk2ZTUzMjcxNDk લીલેરો ઢાળ] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/005_lilero_dhal_priykant_maniyar?fr=sYjk2ZTUzMjcxNDk '''લીલેરો ઢાળ'''] | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૩ | | ૧૯૮૩ | ||
| સુરેશ જોષી (અસ્વીકાર) | | [[સુરેશ જોષી]] (અસ્વીકાર) | ||
| [[ચિન્તયામિ મનસા]] | | '''[[ચિન્તયામિ મનસા]]''' | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૪ | | ૧૯૮૪ | ||
| રમણલાલ જોષી | | [[રમણલાલ જોષી|રમણલાલ જોશી]] | ||
| વિવેચનની પ્રક્રિયા | | '''[[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]''' | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૫ | | ૧૯૮૫ | ||
| કુંદનિકા કાપડિયા | | '''[[કુંદનિકા કાપડિયા]]''' | ||
| સાત પગલાં આકાશમાં | | સાત પગલાં આકાશમાં | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૬ | | ૧૯૮૬ | ||
| ચંદ્રકાન્ત શેઠ | | [[ચંદ્રકાન્ત શેઠ]] | ||
| ધૂળમાંની પગલીઓ | | ધૂળમાંની પગલીઓ | ||
| | | સ્મૃતિચિત્રો | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૭ | | ૧૯૮૭ | ||
| સિતાંશુ યશશ્ચન્દ્ર | | [[સિતાંશુ યશશ્ચન્દ્ર]] | ||
| જટાયુ | | જટાયુ | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૮ | | ૧૯૮૮ | ||
| ભગવતીકુમાર શર્મા | | [[ભગવતીકુમાર શર્મા]] | ||
| અસૂર્યલોક | | અસૂર્યલોક | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૮૯ | | ૧૯૮૯ | ||
| જોસેફ મેકવાન | | [[જોસેફ મેકવાન]] | ||
| આંગળિયાત | | આંગળિયાત | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૦ | | ૧૯૯૦ | ||
| અનિલ જોશી | | [[અનિલ જોશી]] | ||
| | | '''[[સ્ટેચ્યૂ]]''' | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૧ | | ૧૯૯૧ | ||
| લાભશંકર ઠાકર | | [[લાભશંકર ઠાકર]] | ||
| [[ટોળાં અવાજ ઘોંઘાટ]] | | '''[[ટોળાં અવાજ ઘોંઘાટ]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૨ | | ૧૯૯૨ | ||
| ભોળાભાઈ પટેલ | | [[ભોળાભાઈ પટેલ]] | ||
| [[દેવોની ઘાટી]] | | '''[[દેવોની ઘાટી]]''' | ||
| | | પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૩ | | ૧૯૯૩ | ||
| નારાયણ દેસાઈ | | [[નારાયણ દેસાઈ]] | ||
| [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] | | '''[[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]]''' | ||
| જીવનચરિત્ર | | જીવનચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૪ | | ૧૯૯૪ | ||
| રમેશ પારેખ | | [[રમેશ પારેખ]] | ||
| વિતાન સુદ બીજ | | વિતાન સુદ બીજ | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૫ | | ૧૯૯૫ | ||
| વર્ષા અડાલજા | | [[વર્ષા મહેન્દ્રભાઈ અડાલજા|વર્ષા અડાલજા]] | ||
| અણસાર | | અણસાર | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૬ | | ૧૯૯૬ | ||
| હિમાંશી શેલત | | [[હિમાંશી શેલત]] | ||
| અંધારી ગલીમાં સફેદ ટપકાં | | અંધારી ગલીમાં સફેદ ટપકાં | ||
| | | ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| Line 244: | Line 255: | ||
| અશોકપુરી ગોસ્વામી | | અશોકપુરી ગોસ્વામી | ||
| કૂવો | | કૂવો | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૮ | | ૧૯૯૮ | ||
| જયંત કોઠારી | | [[જયંત કોઠારી]] (અસ્વીકાર) | ||
| વાંકદેખાં | | '''[[વાંકદેખાં વિવેચનો]]''' | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૧૯૯૯ | | ૧૯૯૯ | ||
| નિરંજન ભગત | | [[નિરંજન ભગત]] | ||
| ગુજરાતી સાહિત્ય-પૂર્વાધ-ઉતરાર્ધ | | ગુજરાતી સાહિત્ય-પૂર્વાધ-ઉતરાર્ધ | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૦ | | ૨૦૦૦ | ||
| વિનેશ અંતાણી | | [[વિનેશ અંતાણી]] | ||
| ધૂંઘભરી ખીણ | | ધૂંઘભરી ખીણ | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૧ | | ૨૦૦૧ | ||
| ધીરુબેન પટેલ | | [[ધીરુબેન પટેલ]] | ||
| આગંતુક | | આગંતુક | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૨ | | ૨૦૦૨ | ||
| ધ્રુવ ભટ્ટ | | [[ધ્રુવ ભટ્ટ]] | ||
| તત્વમસિ | | તત્વમસિ | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| Line 280: | Line 291: | ||
| બિંદુ ભટ્ટ | | બિંદુ ભટ્ટ | ||
| અખેપાતર | | અખેપાતર | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૪ | | ૨૦૦૪ | ||
| અમૃતલાલ વેગડ | | [[અમૃતલાલ વેગડ]] | ||
| સૌંદર્યની નદી નર્મદા | | સૌંદર્યની નદી નર્મદા | ||
| | | પ્રવાસ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૫ | | ૨૦૦૫ | ||
| સુરેશ દલાલ | | [[સુરેશ દલાલ]] | ||
| અખંડ ઝાલર વાગે | | અખંડ ઝાલર વાગે | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૬ | | ૨૦૦૬ | ||
| રતિલાલ | | [[રતિલાલ ‘અનિલ’]] | ||
| આટાનો સૂરજ | | આટાનો સૂરજ | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૭ | | ૨૦૦૭ | ||
| રાજેન્દ્ર શુક્લ | | [[રાજેન્દ્ર શુક્લ]] | ||
| ગઝલ સંહિતા | | ગઝલ સંહિતા | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૮ | | ૨૦૦૮ | ||
| સુમન શાહ | | [[સુમન શાહ]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/004_fatfatiyu_suman_shah?fr=sZDYyNzUzMjcxNDk ફટફટિયુ] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/004_fatfatiyu_suman_shah?fr=sZDYyNzUzMjcxNDk '''ફટફટિયુ'''] | ||
| | | ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૦૯ | | ૨૦૦૯ | ||
| શિરિષ પંચાલ (અસ્વીકાર) | | [[શિરિષ પંચાલ]] (અસ્વીકાર) | ||
| વાત આપણા વિવેચનની | | વાત આપણા વિવેચનની | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૦ | | ૨૦૧૦ | ||
| ધીરેન્દ્ર મહેતા | | [[ધીરેન્દ્ર મહેતા]] | ||
| છાવણી | | છાવણી | ||
| | | નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૧ | | ૨૦૧૧ | ||
| મોહન પરમાર | | [[મોહન પરમાર]] | ||
| અંચળો | | અંચળો | ||
| | | ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૨ | | ૨૦૧૨ | ||
| ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા | | [[ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/007_saxi_bhashya_chandrkan_topiwala?fr=sODU4NTUzMjcxNDk સાક્ષીભાષ્ય] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/007_saxi_bhashya_chandrkan_topiwala?fr=sODU4NTUzMjcxNDk '''સાક્ષીભાષ્ય'''] | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૩ | | ૨૦૧૩ | ||
| ચિનુ મોદી | | [[ચિનુ મોદી]] | ||
| [[ખારાં ઝરણ]] | | '''[[ખારાં ઝરણ]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૪ | | ૨૦૧૪ | ||
| અશ્વિન મહેતા | | [[અશ્વિન મહેતા]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/006_chabi_bhitarni_ashvin_maheta_b64c137056ff36?fr=sOTBiOTUzMjcxNDk છબિ ભીતરની] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/006_chabi_bhitarni_ashvin_maheta_b64c137056ff36?fr=sOTBiOTUzMjcxNDk '''છબિ ભીતરની'''] | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૫ | | ૨૦૧૫ | ||
| રસિક શાહ | | [[રસિક શાહ]] | ||
| [https://issuu.com/ekatra/docs/015_ante_aarambh_rasik_shah_1?fr=sZDFlZDUzMjcxNDk અંતે આરંભ (ભાગ ૧ અને ૨)] | | [https://issuu.com/ekatra/docs/015_ante_aarambh_rasik_shah_1?fr=sZDFlZDUzMjcxNDk '''અંતે આરંભ''' (ભાગ ૧ અને ૨)] | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૬ | | ૨૦૧૬ | ||
| કમલ વોરા | | [[કમલ વોરા]] | ||
| [[અનેકએક]] | | '''[[અનેકએક]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૭ | | ૨૦૧૭ | ||
| ઊર્મિ દેસાઈ | | [[ઊર્મિ દેસાઈ]] | ||
| ગુજરાતી વ્યાકરણનાં બસો વર્ષ | | ગુજરાતી વ્યાકરણનાં બસો વર્ષ | ||
| | | વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૮ | | ૨૦૧૮ | ||
| શરીફા વીજળીવાળા | | [[શરીફા વીજળીવાળા]] | ||
| વિભાજનની વ્યથા | | વિભાજનની વ્યથા | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
| ૨૦૧૯ | | ૨૦૧૯ | ||
| રતિલાલ બોરીસાગર | | [[રતિલાલ બોરીસાગર]] | ||
| મોજમાં રે'વું રે! | | મોજમાં રે'વું રે! | ||
| | | નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
|૨૦૨૦ | |૨૦૨૦ | ||
|હરીશ મીનાશ્રુ | | [[હરીશ મીનાશ્રુ]] | ||
|''બનારસ ડાયરી'' | |''બનારસ ડાયરી'' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} | | {{autorow}} | ||
|૨૦૨૧ | |૨૦૨૧ | ||
|યજ્ઞેશ દવે | | [[યજ્ઞેશ દવે]] | ||
|''ગંધમંજૂષા'' | |'''[[ગંધમંજૂષા]]''' | ||
| | | કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} | |||
|૨૦૨૨ | |||
| [[ગુલામમોહમ્મદ શેખ]] | |||
|''ઘેર જતાં'' | |||
| નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} | |||
|૨૦૨૩ | |||
|વિનોદ જોશી | |||
|'''[[સૈરન્ધ્રી]]''' | |||
|કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} | |||
|૨૦૨૪ | |||
|દિલીપ ઝવેરી | |||
|'''[[ભગવાનની વાતો]]''' | |||
|કવિતા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||