23,710
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (2 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
==Template:Tree== | |||
<center> | |||
{{Tree chart/start}} | |||
{{Tree chart|border=0|| || | | |A1| |A1=છત્રસંગજી|}} | |||
{{Tree chart| ||||,|-|-|^|-|-|. }} | |||
{{Tree chart|border=0||||A1||||B1|A1=મેપજી|B1=ગંગાદાસજી}} | |||
{{Tree chart| |,|-|-|^|-|-|.|||| }} | |||
{{Tree chart|border=0|A1||||B1|A1=કવાટજી|B1=સોંડાજી}} | |||
{{Tree chart| |!||||||!|| }} | |||
{{Tree chart|border=0|A1||||B1|A1=જેસોજી|B1=વેજોજી}} | |||
{{Tree chart/end}} | |||
</center> | |||
----------- | |||
{{Custom rule|sp|20|tl|20|d|4|d|6|d|4|tr|20|sp|20}} | |||
{| class="wikitable sortable" | {| class="wikitable sortable" | ||
! ક્રમ !! પાનું !! નામ !! જન્મવર્ષ !! –/અવસાનવર્ષ !! પહેલી પ્રકાશિત કૃતિ, !! પ્રકાશનવર્ષ !! અન્ય | ! ક્રમ !! પાનું !! નામ !! જન્મવર્ષ !! –/અવસાનવર્ષ !! પહેલી પ્રકાશિત કૃતિ, !! પ્રકાશનવર્ષ !! અન્ય | ||
| Line 113: | Line 134: | ||
|- | |- | ||
| 56 || પાનું ૫ || જાની પૂજન નીલેશભાઈ || 02-02-1997 || || ફેસબુકના સર્જક માર્ક ઝકરબર્ગ || ૨૦૧૯ | | 56 || પાનું ૫ || જાની પૂજન નીલેશભાઈ || 02-02-1997 || || ફેસબુકના સર્જક માર્ક ઝકરબર્ગ || ૨૦૧૯ | ||
|} | |||
==Table 2== | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:75%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| | |||
|[[મોત્સાર્ટ અને બીથોવન/પ્રસ્તાવના|પ્રસ્તાવના]] | |||
| align="right" | ५ | |||
|- | |||
| ૧ | |||
|[[મોત્સાર્ટ અને બીથોવન/મોત્સાર્ટ|મોત્સાર્ટ]] | |||
| align="right" | ૩ | |||
|- | |||
|} | |||
==table 3== | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:350px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| પૂર્વઆધુનિકતાવાદ | |||
| આધુનિકતાવાદ | |||
|- | |||
| હૃદયકેન્દ્રિતા | |||
| ચિત્તકેન્દ્રિતા | |||
|- | |||
| કોઠાસૂઝ | |||
| તર્કશાસ્ત્રીયતા | |||
|- | |||
| ઈશ્વર: લૌકિક | |||
| ઈશ્વર: અ-લૌકિક | |||
|- | |||
| સ્થાનિક (local) | |||
| શાશ્વત (urniversal) | |||
|- | |||
| સમૂહનિષ્ઠતા: | |||
| વ્યક્તિનિષ્ઠત – વસ્તુનિષ્ઠતા | |||
|- | |||
| અંત:સ્ફૂરણાવાદ | |||
| | |||
|- | |||
| (intutionism) | |||
| Formalism | |||
|- | |||
| normative | |||
| description | |||
|- | |||
| સત્ય: શ્રદ્ધાકેન્દ્રી | |||
| સત્ય: પ્રમાણ કેન્દ્રી | |||
|- | |||
| પ્રકૃતિ અસ્તિત્વનો એક અંશ | |||
| પ્રકૃતિ: સંપત્તિ | |||
|- | |||
| mythology | |||
| metaphysics | |||
|- | |||
|} | |||
==Table 5== | |||
<center> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:500px;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| '''modernism''' | |||
|align="right"|'''postmodernism''' | |||
|- | |||
| romanticism/Symbolism | |||
|align="right"|paraphsics/Dadaism | |||
|- | |||
| form (conjunctive, closed) | |||
|align="right"| antiforn (disjunctive, open) | |||
|- | |||
| purpose | |||
|align="right"|play | |||
|- | |||
| design | |||
|align="right"| chance | |||
|- | |||
| hierarchy | |||
|align="right"|anarchy | |||
|- | |||
| mastery/logos | |||
|align="right"|exhaustion/silence | |||
|- | |||
| art object/finished work distance | |||
|align="right"|process/performance/happening | |||
|- | |||
| distance | |||
|align="right"|participation | |||
|- | |||
| creation/totalization/synthesis | |||
|align="right"| decreation/deconstructon/antithesis | |||
|- | |||
| presence | |||
|align="right"|absence | |||
|- | |||
| centring | |||
|align="right"|dispersal | |||
|- | |||
| genre/boundary | |||
|align="right"| text/intertext | |||
|- | |||
| semantics | |||
|align="right"| rhetoric | |||
|- | |||
| paradigm | |||
|align="right"|syntagm | |||
|- | |||
| hypotaxis | |||
|align="right"| parataxis | |||
|- | |||
| metaphor | |||
|align="right"|metonymy | |||
|- | |||
| selection | |||
|align="right"| combination | |||
|- | |||
| root/depth | |||
|align="right"|rhizome/suface | |||
|- | |||
| interpretation/reading | |||
|align="right"|against interpretation/reading | |||
|- | |||
| signified | |||
|align="right"| signifier | |||
|- | |||
| lisible (readerly) | |||
|align="right"| scriptible (writofly) | |||
|- | |||
| narrative/grande histoire | |||
|align="right"| anti-narrative/petite histoire | |||
|- | |||
| master code | |||
|align="right"|idioloot | |||
|- | |||
| symptom | |||
|align="right"|desire | |||
|- | |||
| type | |||
|align="right"| mutant | |||
|- | |||
| genital/phallic | |||
|align="right"|polymorphous/androgynous | |||
|- | |||
| paranoia | |||
|align="right"|schizophrenia | |||
|- | |||
| origin/cause | |||
|align="right"|schizophrenia | |||
|- | |||
| origin/cause | |||
|align="right"|difference-difference/ttraco | |||
|- | |||
| God the Father | |||
|align="right"|The Holy Ghost irony | |||
|- | |||
| metaphysics | |||
|align="right"| irony | |||
|- | |||
| indeterminacy | |||
|align="right"| determinacy | |||
|- | |||
| transcendence | |||
|align="right"| immanence | |||
|} | |} | ||