સમયરંગ નોંધ: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(→) Tag: Reverted |
(→) Tag: Reverted |
||
| Line 61: | Line 61: | ||
| અભિનવકલા - ખાનગી કલાસંગ્રહ - સુશોભનો || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 49 || 123 | | અભિનવકલા - ખાનગી કલાસંગ્રહ - સુશોભનો || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 49 || 123 | ||
|- | |- | ||
| ... ( | | અભિનંદન - પ્રસંગો (ગોકુળભાઈ ભટ્ટની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | ||
|- | |||
| અભિનંદન - પ્રસંગો (મગનભાઈ દેસાઈની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | |||
|- | |||
| અભિનંદન -prasang (રવિશંકર મહારાજને ૭૫ વર્ષ) || ઉમાશંકર જોશી || એપ્રિલ 59 || 123 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અનંતરાય મ. રાવળને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અશોક દવેને "કુમાર" ચંદ્રક (૧૯૫૩)) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) || ઉમાશંકર | |||
```mediawiki | |||
|- | |||
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કનૈયાલાલ મુનશીને ૭૫ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કિશનસિંહ ચાવડાને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કિશોરલાલ મશરૂવાળાને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('કુમાર'નાં ૩૦ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક, ૧૯૫૯) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 59 || 282 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (કે. કા. શાસ્ત્રીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 53; સપ્ટે 54 || 322; 374 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ખુરશીદ મેડોરા અને ઇન્દ્રવદન ઠાકોરના આંતરકોમી લગ્ન) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 48 || 245 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ગુજરાત સાહિત્યસભામાં રામચંદ્ર આઠવલે) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચંદુલાલ બહેચરદાસ પટેલને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્ર પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને રણજિતરામ સવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 58 || 442 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને "રંગદા" માટે નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (જયશંકર સુંદરીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 53 || 322 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (દેવજી રા. મોઢાને શિક્ષકો માટેનો પદક, ભારત સરકાર) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ધૂમકેતુને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 57 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ન. રા. ફાટકને ૭૫ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (નરહરિ પરીખને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (પ્રભુલાલ ત્રિવેદી) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 52 || 2 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (પ્રિયબાળા શાહ) || ઉમાશંકર જોશી || ઑકટૉ 51 || 364 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('બુદ્ધિપ્રકાશ'ને ૧૦૦ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 54 || 327 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ("મહાદેવભાઈની ડાયરી"ને હરગોવિંદદાસ કાંટાવાળા ઇનામ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (મામા વરેરકરને ૮૦ વર્ષ પૂરા) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ("યાત્રા" માટે સુન્દરમને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રવિશંકર રાવળ - લલિતકલા અકાદમી, દીલ્હી) || ઉમાશંકર જોશી || ઑગ 54 || 327 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રાજ્યવહીવટમાં પ્રાદેશિક ભાષા, મદ્રાસ) || ઉમાશંકર જોશી || માર્ચ 59 || 83 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (રામનારાયણ વિ. પાઠકને કાંટાવાળા પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || નવે 49 || 402 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('લિસનર'નાં ૨૫ વર્ષ પૂરાં) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 54 || 70-71 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (લેખકમિલનમાં કાકા કાલેલકર) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (વિજયરાય વૈદ્યને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || સપ્ટે 62 || 323 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (વિશ્વવાર્તાહરીફાઈ) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 54 || 56 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (શાન્તિ શાહ, ચિત્રકાર) || ઉમાશંકર જોશી || ફેબ્રુ 55 || 42 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (સ. જ. ભાગવતની ષષ્ટિપૂર્તિ) || ઉમાશંકર જોશી || મે 63 || 163 | |||
|- | |||
| અભિનંદન ('સુંદરમ્'ને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક પારિતોષિક) || ઉમાશંકર જોશી || જુલાઈ 55 || 296 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (હરિપ્રસાદ શાસ્ત્રીને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) || ઉમાશંકર જોશી || ડિસે 58 || 442 | |||
|- | |||
| અભિનંદન (હિંમતલાલ ગ. અંજારિયા) || ઉમાશંકર જોશી || જાન્યુ 52 || 2 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ (સાહિત્યકારોને જન્મદિને) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચાંપસીભાઈ ઉદેશી - ૭૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચૂનીલાલ વર્ધમાન શાહ - ૭૫ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (જ્યોતીન્દ્ર હ. દવે - ૬૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (રવિશંકર રાવળ - ૭૦ વરસના) || ઉમાશંકર જોશી || જૂન 62 || 204 | |||
|- | |||
| અભિનંદનીય (બ. ક. ઠાકોરનું અંગત પુસ્તકાલય મ. સ. યુનિવર્સિટીને) || ઉમાશંકર જોશી || મે 54 || 206-207 | |||
|} | |} | ||
Revision as of 13:41, 13 February 2025
સમયરંગ નોંધ
(નોંધ : ઉ. જો.એ આ વિભાગમાં ગુજરાતના, દેશના, દુનિયાના અનેક વિવિધ ક્ષેત્રોમાં ચાલતાં સામ્પ્રત સમયનાં વિચારઆંદોલનો, મહત્વના પ્રશ્નો અને બનાવો ઉપર નોંધ આપેલી છે. તેમજ વિવિધ વિષયનાં સંમેલનો, પરિસંવાદો, પારિતોષિકો, શતાબ્દીઓ, અનેક વિશિષ્ટજનોને અપાયેલી અંજલિઓ આદિની નોંધ તેમ જ નવા ગ્રંથ કે સામયિકના પ્રકાશનનો આનંદ અને વૃતાંતનોંધો આપી છે. અહીં સામયિકમાં આપેલ નોંધનાં શીર્ષકોની વર્ણાનુક્રમે ગોઠવણી કરી છે.)
| લેખ/નોંધ શીર્ષક | લેખના લેખક-અનુ.ચિત્રકાર/છબીકાર | મહિનો/વર્ષ | પૃષ્ઠ નં. |
|---|---|---|---|
| અકુદરતી માગણી (શિક્ષણનું માધ્યમ - ગુજરાત યુનિવર્સિટી) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 54 | 246 |
| અક્ષરજ્ઞાન - બાળક દસ વરસનું થાય પછી | ઉમાશંકર જોશી | માર્ચ 49 | 84 |
| અખબારી સ્વાતંત્ર્ય : શું ગૂંગળામણ સર્જાશે? | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 71 | 330-331 |
| અખિલ હિંદ પ્રાચ્યવિદ્યા પરિષદ | ઉમાશંકર જોશી | નવેમ્બર 51 | 402-403 |
| અખિલ હિંદ લેખક સંમેલન, કલકત્તા | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 58 | 2 |
| અખિલ હિંદ લેખક સંમેલન, મદ્રાસ | ઉમાશંકર જોશી | ઑક્ટોબર 59 | 362 |
| અખિલ ગુજરાત વિદ્યાર્થી કૉંગ્રેસનું અધિવેશન | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 54 | 70 |
| અગિયાર વરસ પછી અપાત્ર? (સૌરાષ્ટ્રના અધ્યાપકને સેવામુકિત) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 48 | 245 |
| અગિયારમી શિષ્ટવાચન પરીક્ષા | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 61 | 243 |
| અગ્નિદીક્ષા (કાશ્મીર પ્રશ્ન) | ઉમાશંકર જોશી | ઑક્ટોબર 65 | 365-367 |
| અજય આત્મા ડૉ. હેલન કેલર | ઉમાશંકર જોશી | માર્ચ 55 | 82 |
| અણુશક્તિનો માનવહિતમાં ફાળો | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 53 | 4 |
| અણુશસ્ત્રવિરોધ (ગાંધીશાંતિપ્રતિષ્ઠાન પરિષદ) | ઉમાશંકર જોશી | ઑગસ્ટ 62 | 283 |
| અણુશસ્ત્રોના નાશ માટે રાજાજી (રાજગોપાલાચારી)નો અનુરોધ | ઉમાશંકર જોશી | એપ્રિલ 55 | 122 |
| અતિથિઓ (લેખક મિલન) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 47 | 47 |
| "અતિથિને" અતિવૃષ્ટિથી નુકસાન | ઉમાશંકર જોશી | ઑગસ્ટ 50 | 283 |
| અત્રત્ય - પાશ્ચાત્ય સાહિત્યમીમાંસા | ઉમાશંકર જોશી | ઑગ-સપ્ટે 63 | 484-485 |
| અનિકેત અને નિત્યયાત્રી કવિ (ગ્રીક કવિ જૉર્જ સેફરીસ) | ઉમાશંકર જોશી | નવેમ્બર 63 | 531-532, 564 |
| અનિવાર્ય અનિષ્ટ? | ઉમાશંકર જોશી | મે 49 | 162 |
| અનિવાર્યતાના નામે | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 52 | 75 |
| અનુકરણીય | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 52 | 3 |
| અનુવાદ (દેશભાષાઓમાં ટાગોરનું સાહિત્ય) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 52 | 243 |
| અનુષ્ટુપ (છંદ) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 48 | 323 |
| અને આપણે (ગાંધીવિચાર અંગે) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 47 | 6 |
| અને નહિ કે (પ્રાદેશિક ભાષાનો વિકાસ) | ઉમાશંકર જોશી | મે 54 | 207 |
| અન્ન, વસ્ત્ર અને ઓટલો (ભારતમાં બેકારી નિવારણ) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 54 | 247 |
| અન્નસંકટનો ઇલાજ? (અનાજ અંકુશ-માપબંધી) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 51 | 2-3 |
| અભિનવકલા - ખાનગી કલાસંગ્રહ - સુશોભનો | ઉમાશંકર જોશી | એપ્રિલ 49 | 123 |
| અભિનંદન - પ્રસંગો (ગોકુળભાઈ ભટ્ટની ષષ્ટિપૂર્તિ) | ઉમાશંકર જોશી | એપ્રિલ 59 | 123 |
| અભિનંદન - પ્રસંગો (મગનભાઈ દેસાઈની ષષ્ટિપૂર્તિ) | ઉમાશંકર જોશી | એપ્રિલ 59 | 123 |
| અભિનંદન -prasang (રવિશંકર મહારાજને ૭૫ વર્ષ) | ઉમાશંકર જોશી | એપ્રિલ 59 | 123 |
| અભિનંદન (અનંતરાય મ. રાવળને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 57 | 42 |
| અભિનંદન (અશોક દવેને "કુમાર" ચંદ્રક (૧૯૫૩)) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 54 | 56 |
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) | ઉમાશંકર
```mediawiki | ||
| અભિનંદન (અંબુભાઈ પુરાણીની ષષ્ટિપૂર્તિ સમારંભ) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 55 | 296 |
| અભિનંદન (કનૈયાલાલ મુનશીને ૭૫ વર્ષ પૂરા) | ઉમાશંકર જોશી | મે 63 | 163 |
| અભિનંદન (કિશનસિંહ ચાવડાને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 57 | 42 |
| અભિનંદન (કિશોરલાલ મશરૂવાળાને કાંટાવાળા પારિતોષિક) | ઉમાશંકર જોશી | નવે 49 | 402 |
| અભિનંદન ('કુમાર'નાં ૩૦ વર્ષ પૂરાં) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 54 | 70-71 |
| અભિનંદન (કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક, ૧૯૫૯) | ઉમાશંકર જોશી | ઑગ 59 | 282 |
| અભિનંદન (કે. કા. શાસ્ત્રીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 53; સપ્ટે 54 | 322; 374 |
| અભિનંદન (ખુરશીદ મેડોરા અને ઇન્દ્રવદન ઠાકોરના આંતરકોમી લગ્ન) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 48 | 245 |
| અભિનંદન (ગુજરાત સાહિત્યસભામાં રામચંદ્ર આઠવલે) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 55 | 42 |
| અભિનંદન (ચંદુલાલ બહેચરદાસ પટેલને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 55 | 296 |
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્ર પારિતોષિક) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 55 | 42 |
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને રણજિતરામ સવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | ડિસે 58 | 442 |
| અભિનંદન (ચુનીલાલ મડિયાને "રંગદા" માટે નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 54 | 56 |
| અભિનંદન (જયશંકર સુંદરીને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 53 | 322 |
| અભિનંદન (દેવજી રા. મોઢાને શિક્ષકો માટેનો પદક, ભારત સરકાર) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 62 | 323 |
| અભિનંદન (ધૂમકેતુને 'નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક') | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 57 | 42 |
| અભિનંદન (ન. રા. ફાટકને ૭૫ વર્ષ પૂરા) | ઉમાશંકર જોશી | મે 63 | 163 |
| અભિનંદન (નરહરિ પરીખને કાંટાવાળા પારિતોષિક) | ઉમાશંકર જોશી | નવે 49 | 402 |
| અભિનંદન (પ્રભુલાલ ત્રિવેદી) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 52 | 2 |
| અભિનંદન (પ્રિયબાળા શાહ) | ઉમાશંકર જોશી | ઑકટૉ 51 | 364 |
| અભિનંદન ('બુદ્ધિપ્રકાશ'ને ૧૦૦ વર્ષ પૂરાં) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 54 | 70-71 |
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 62 | 323 |
| અભિનંદન (ભોગીલાલ સાંડેસરાને રણજિતરામ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | ઑગ 54 | 327 |
| અભિનંદન ("મહાદેવભાઈની ડાયરી"ને હરગોવિંદદાસ કાંટાવાળા ઇનામ) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 54 | 56 |
| અભિનંદન (મામા વરેરકરને ૮૦ વર્ષ પૂરા) | ઉમાશંકર જોશી | મે 63 | 163 |
| અભિનંદન ("યાત્રા" માટે સુન્દરમને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 54 | 56 |
| અભિનંદન (રવિશંકર રાવળ - લલિતકલા અકાદમી, દીલ્હી) | ઉમાશંકર જોશી | ઑગ 54 | 327 |
| અભિનંદન (રાજ્યવહીવટમાં પ્રાદેશિક ભાષા, મદ્રાસ) | ઉમાશંકર જોશી | માર્ચ 59 | 83 |
| અભિનંદન (રામનારાયણ વિ. પાઠકને કાંટાવાળા પારિતોષિક) | ઉમાશંકર જોશી | નવે 49 | 402 |
| અભિનંદન ('લિસનર'નાં ૨૫ વર્ષ પૂરાં) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 54 | 70-71 |
| અભિનંદન (લેખકમિલનમાં કાકા કાલેલકર) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 55 | 296 |
| અભિનંદન (વિજયરાય વૈદ્યને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | સપ્ટે 62 | 323 |
| અભિનંદન (વિશ્વવાર્તાહરીફાઈ) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 54 | 56 |
| અભિનંદન (શાન્તિ શાહ, ચિત્રકાર) | ઉમાશંકર જોશી | ફેબ્રુ 55 | 42 |
| અભિનંદન (સ. જ. ભાગવતની ષષ્ટિપૂર્તિ) | ઉમાશંકર જોશી | મે 63 | 163 |
| અભિનંદન ('સુંદરમ્'ને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક પારિતોષિક) | ઉમાશંકર જોશી | જુલાઈ 55 | 296 |
| અભિનંદન (હરિપ્રસાદ શાસ્ત્રીને નર્મદ સુવર્ણચંદ્રક) | ઉમાશંકર જોશી | ડિસે 58 | 442 |
| અભિનંદન (હિંમતલાલ ગ. અંજારિયા) | ઉમાશંકર જોશી | જાન્યુ 52 | 2 |
| અભિનંદનવિધિ (સાહિત્યકારોને જન્મદિને) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 62 | 204 |
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચાંપસીભાઈ ઉદેશી - ૭૦ વરસના) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 62 | 204 |
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (ચૂનીલાલ વર્ધમાન શાહ - ૭૫ વરસના) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 62 | 204 |
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (જ્યોતીન્દ્ર હ. દવે - ૬૦ વરસના) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 62 | 204 |
| અભિનંદનવિધિ-જન્મદિને (રવિશંકર રાવળ - ૭૦ વરસના) | ઉમાશંકર જોશી | જૂન 62 | 204 |
| અભિનંદનીય (બ. ક. ઠાકોરનું અંગત પુસ્તકાલય મ. સ. યુનિવર્સિટીને) | ઉમાશંકર જોશી | મે 54 | 206-207 |