ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા: Difference between revisions

From Ekatra Wiki
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
Tag: Manual revert
(+૧)
Line 488: Line 488:
|-
|-
| મહેન્દ્રસિંહ પરમાર || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર/એમ. પી. અજમેરા|એમ. પી. અજમેરા]]
| મહેન્દ્રસિંહ પરમાર || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/મહેન્દ્રસિંહ પરમાર/એમ. પી. અજમેરા|એમ. પી. અજમેરા]]
|-
| જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટ|| [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/ જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટ/કંઈ પણ બની શકે...|કંઈ પણ બની શકે...]]
|-
| જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટની || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/ જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટ/મહોરાં|મહોરાં]]
|-
|-
| સાગર શાહ || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/સાગર શાહ/ગેટ ટુ ગેધર|ગેટ ટુ ગેધર]]
| સાગર શાહ || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા/સાગર શાહ/ગેટ ટુ ગેધર|ગેટ ટુ ગેધર]]

Revision as of 14:38, 24 January 2025

Nibandh Sampada Title.jpg


<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>

ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>

સંપાદક: મણિલાલ હ. પટેલ

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>

<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>

વાર્તા સાંભળવા અહીં ક્લિક કરો


ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા — અનુક્રમણિકા
વાર્તાકાર વાર્તાનું શીર્ષક
મલયાનિલ ગોવાલણી
કનૈયાલાલ મુન્શી શામળશાનો વિવાહ
કનૈયાલાલ મુન્શી મારી કમળા
ધૂમકેતુ પોસ્ટઑફિસ
ધૂમકેતુ પૃથ્વી અને સ્વર્ગ
ધૂમકેતુ વિનિપાત
ધૂમકેતુ ભૈયાદાદા
ધૂમકેતુ રજપૂતાણી
રા. વિ. પાઠક મુકુન્દરાય
રા. વિ. પાઠક ખેમી
રા. વિ. પાઠક સૌભાગ્યવતી!!
રા. વિ. પાઠક જક્ષણી
ઝવેરચંદ મેઘાણી સદાશિવ ટપાલી
ઝવેરચંદ મેઘાણી વહુ અને ઘોડો
ઝવેરચંદ મેઘાણી જી’બા
ઉમાશંકર જોશી છેલ્લું છાણું
ઉમાશંકર જોશી મારી ચંપાનો વર
ઉમાશંકર જોશી શ્રાવણી મેળો
સુન્દરમ્ ખોલકી
સુન્દરમ્ માજા વેલાનું મૃત્યુ
સુન્દરમ્ માને ખોળે
ગુલાબદાસ બ્રોકર લતા શું બોલે
ગુલાબદાસ બ્રોકર ગુલામદીન ગાડીવાળો
ગુલાબદાસ બ્રોકર નીલીનું ભૂત
ગુલાબદાસ બ્રોકર ઊભી વાટે
પન્નાલાલ પટેલ વાત્રકને કાંઠે
પન્નાલાલ પટેલ સાચી ગજિયાણીનું કાપડું
પન્નાલાલ પટેલ બાપુનો કૂતરો
પન્નાલાલ પટેલ સુખદુઃખનાં સાથી
પન્નાલાલ પટેલ પીઠીનું પડીકું
પન્નાલાલ પટેલ મોરલીના મૂંગા સૂર
પન્નાલાલ પટેલ નૅશનલ સેવિંગ
ઈશ્વર પેટલીકર લોહીની સગાઈ
ઈશ્વર પેટલીકર મધુરાં સપનાં
ઈશ્વર પેટલીકર વટ
જયંતી દલાલ અડખેપડખે
જયંતી દલાલ આ ઘેર પેલે ઘેર
જયંતી દલાલ ઉત્તરા
જયંતી દલાલ ઝાડ, ડાળ અને માળો
જયંતી દલાલ ટપુભાઈ રાતડિયા
જયંત ખત્રી તેજ, ગતિ અને ધ્વનિ
જયંત ખત્રી લોહીનું ટીપું
જયંત ખત્રી ધાડ
જયંત ખત્રી નાગ
જયંત ખત્રી ખરા બપોર
અશોક હર્ષ સુલોચના
પીતાંબર પટેલ દત્તક પિતા
ચુનીલાલ મડિયા વાની મારી કોયલ
ચુનીલાલ મડિયા ચંપો ને કેળ
ચુનીલાલ મડિયા કમાઉ દીકરો
સુરેશ જોષી થીગડું
સુરેશ જોષી રાક્ષસ
સુરેશ જોષી પદભ્રષ્ટ
સુરેશ જોષી એક મુલાકાત
સુરેશ જોષી અગતિગમન
સુરેશ જોષી લોહનગર
સુરેશ જોષી વરપ્રાપ્તિ
સુરેશ જોષી કુરુક્ષેત્ર
સુરેશ જોષી પુનરાગમન
સરોજ પાઠક ન કૌંસમાં, ન કૌંસ બહાર
સરોજ પાઠક સારિકા પિંજરસ્થા
સરોજ પાઠક પોસ્ટ-મૉર્ટમ
ચંદ્રકાન્ત બક્ષી આમાર બાડી, તોમાર વાડી, નોકશાલ બાડી...
ચંદ્રકાન્ત બક્ષી તમે આવશો?
ચંદ્રકાન્ત બક્ષી એક સાંજની મુલાકાત
મધુ રાય બાંશી નામની એક છોકરી
મધુ રાય ધારો કે –
મધુ રાય કાન
મધુ રાય ઊંટ
મધુ રાય મકાન
વસુબહેન ભટ્ટ ઓ ભગવાન... સેન્ચુરી...!!!
મોહમ્મદ માંકડ તપ
મોહમ્મદ માંકડ મનેય કોઈ મારે!
વનુ પાંધી બારી
ધીરુબહેન પટેલ ટાઢ
કુન્દનિકા કાપડિયા ફરી વરસાદ!
કુન્દનિકા કાપડિયા જવા દઈશું તમને…
કુન્દનિકા કાપડિયા પ્રેમનાં આંસુ
કુન્દનિકા કાપડિયા તમારાં ચરણોમાં
ઇવા ડેવ તરંગિણીનું સ્વપ્ન
ઇવા ડેવ તમને ગમી ને?
ભગવતીકુમાર શર્મા અપ્રતીક્ષા
મોહનભાઈ પટેલ બ્લાઇન્ડ વર્મ
કિશોર જાદવ કાગ-કન્યા
કિશોર જાદવ વિસ્મૃત
રાધેશ્યામ શર્મા સાડાત્રણ ફૂટની ઘટના
રાધેશ્યામ શર્મા સળિયા
રાધેશ્યામ શર્મા નૂતન વર્ષાભિનંદન
રાધેશ્યામ શર્મા ચર્ચબેલ
રઘુવીર ચૌધરી પોટકું
રઘુવીર ચૌધરી જગા ધૂળાનો જમાનો
રઘુવીર ચૌધરી ચિતા
રઘુવીર ચૌધરી ઉડ ગયે ફૂલવા રહ ગઈ બાસ
રઘુવીર ચૌધરી મંદિરની પછીતે
રઘુવીર ચૌધરી સાંજનો છાયો
રઘુવીર ચૌધરી ભણેલી વહુ
સુમન શાહ છોટુ
સુમન શાહ કાકાજીની બોધકથા
સુમન શાહ ફટફટિયું
સુમન શાહ જામફળિયામાં છોકરી
રાવજી પટેલ ચંપી
રાવજી પટેલ સગી
રાવજી પટેલ સૈનિકનાં બાળકો
ઘનશ્યામ દેસાઈ ગોકળજીનો વેલો
ઘનશ્યામ દેસાઈ કાગડો
સુધીર દલાલ પછી
વર્ષા અડાલજા ‘એ’
વર્ષા અડાલજા લાશ
વિભૂત શાહ શૂન્યમાં વસતા શાહમૃગો
નાનાભાઈ જેબલિયા છટકું
નાનાભાઈ જેબલિયા કાટલું
હરિકૃષ્ણ પાઠક ઘરભંગ
હરિકૃષ્ણ પાઠક નટુભાઈને તો જલસા છે
વીનેશ અંતાણી શ્વાસનળીમાં ટ્રેન
વીનેશ અંતાણી તરસના કૂવાનું પ્રતિબિંબ
વીનેશ અંતાણી સત્તાવીસ વર્ષની છોકરી
વીનેશ અંતાણી સ્ત્રી નામે વિશાખા
વીનેશ અંતાણી નિર્જનતા
વીનેશ અંતાણી જૂના ઘરનું અજવાળું
હિમાંશી શેલત અંધારી ગલીમાં સફેદ ટપકાં
હિમાંશી શેલત ઇતરા
હિમાંશી શેલત બારણું
હિમાંશી શેલત સાંજનો સમય
હિમાંશી શેલત કિંમત
ધીરેન્દ્ર મહેતા ઓળખાણ
વિજય શાસ્ત્રી મિસિસ શાહની એક બપોર
પુરુરાજ જોશી છત્રી
ઇલા આરબ મહેતા પરીકથા
ઇલા આરબ મહેતા પાંખ
રજનીકુમાર પંડ્યા સીનો
ચિનુ મોદી નાગના લિસોટા
રમેશ પારેખ ત્રેપનસિંહ ચાવડા જીવે છે
જોસેફ મેકવાન પન્નાભાભી
જોસેફ મેકવાન બાપનું લો’ય
જોસેફ મેકવાન ઘરનું ઘર
મોહન પરમાર આંધું
મોહન પરમાર કુંભી
મોહન પરમાર હિરવણું
મોહન પરમાર થળી
મોહન પરમાર તણખલું
દલપત ચૌહાણ બદલો
દલપત ચૌહાણ ગંગામા
હરીશ મંગલમ્ દાયણ
હરીશ મંગલમ્ ઉટાંટિયો
અંજલિ ખાંડવાલા લીલો છોકરો
મણિલાલ હ. પટેલ બાપાનો છેલ્લો કાગળ
મણિલાલ હ. પટેલ રાતવાસો
મણિલાલ હ. પટેલ પી.ટી.સી. થયેલી વહુ
મણિલાલ હ. પટેલ પડતર
હરીશ નાગ્રેચા `ચૂટકી'
હરીશ નાગ્રેચા ખલેલ
હરીશ નાગ્રેચા કૅટ-વૉક
રમેશ દવે ને કંઈક થયું તો?
મનોહર ત્રિવેદી જલમટીપ
મનોહર ત્રિવેદી પાછું વળવું
પવનકુમાર જૈન આ જમાનાનો પારસમણિ
પવનકુમાર જૈન તરસ્યા કાગડાની વારતા
પવનકુમાર જૈન વરુ અને શ્રી પાપી
પવનકુમાર જૈન ઈપાણનું યૌવન
કિરીટ દૂધાત આમ થાકી જવું…
કિરીટ દૂધાત આ સવજી શામજી બચુ કોઈ દી સુખી નો થ્યા હો…
કિરીટ દૂધાત ભાય
કિરીટ દૂધાત લીલ
કિરીટ દૂધાત એક બપોરે
કિરીટ દૂધાત વી. એમ.
બિપિન પટેલ સંગીતશિક્ષક
બિપિન પટેલ વાંસનાં ફૂલ
બિપિન પટેલ બૂફે
બિપિન પટેલ કરિયાવર
માય ડિયર જયુ ડારવિનનો પિતરાઈ
માય ડિયર જયુ જીવ
માય ડિયર જયુ વેકેશન
પન્ના નાયક લેડી વિથ અ ડૉટ
પન્ના નાયક નિત્યક્રમ
પન્ના નાયક સુજાતા
પન્ના નાયક ઊડી ગયો હંસ
અજિત ઠાકોર ગૂમડું
અજિત ઠાકોર ખરજવું
અજિત ઠાકોર માવઠું
યોગેશ જોશી ચંદરવો
યોગેશ જોશી ગંગાબા
ભૂપેશ અધ્વર્યુ હનુમાન લવકુશ મિલન
કેશુભાઈ દેસાઈ મહિષાસુર
કેશુભાઈ દેસાઈ ઉપેક્ષિતા
પ્રવીણસિંહ ચાવડા ચાકરી
પ્રવીણસિંહ ચાવડા લેણિયાત
પ્રવીણસિંહ ચાવડા વિઝિટ
પ્રવીણસિંહ ચાવડા જનારી
પ્રવીણસિંહ ચાવડા બદામી રંગનો કોટ અને છત્રી
પ્રવીણસિંહ ચાવડા વિશાખાનો ભૂતકાળ
ઉત્પલ ભાયાણી ખતવણી
ઉત્પલ ભાયાણી મિજબાની
ઉત્પલ ભાયાણી બદલો
ઉત્પલ ભાયાણી બંધન અને મુક્તિ
ધરમાભાઈ શ્રીમાળી નરક
ધરમાભાઈ શ્રીમાળી દાજવું તે...
ધરમાભાઈ શ્રીમાળી વરઘોડો
દશરથ પરમાર ત્રીજું ઘર
દશરથ પરમાર બે ઇ-મેલ અને સરગવો
મોના પાત્રાવાલા રાની બીલાડો
નાઝીર મનસૂરી બોકાહો
અઝીઝ ટંકારવી વાવાઝોડું
જિતેન્દ્ર પટેલ ખાડ
પરેશ નાયક તાંદળજાની ભાજી
પરેશ નાયક પરપોટો
કાનજી પટેલ ડેરો
કાનજી પટેલ પડાવ
બિન્દુ ભટ્ટ આંતરસેવો
બિન્દુ ભટ્ટ જાગતું પડ
પારુલ રાઠોડ વિપર્યાસ
સુમન્ત રાવલ ખોયડું
સુમન્ત રાવલ લાયન-શૉ
ભરત નાયક વગડો
જનક ત્રિવેદી સાંધાવાળા જેઠાલાલ ગોરધનની નોકરીનો છેલ્લો દિવસ
જનક ત્રિવેદી બાવળ વાવનાર
રાજેન્દ્ર પટેલ લિફ્ટ
રાજેન્દ્ર પટેલ જૂઈની સુગંધ
રાજેન્દ્ર પટેલ અધૂરી શોધ
ગિરીશ ભટ્ટ રેખલીનું મન
ગિરીશ ભટ્ટ ટોપીઓ ભરતી સ્ત્રીઓ
પ્રભુદાસ પટેલ હડફેટ
પ્રભુદાસ પટેલ ખાખી જીવડાં
પ્રભુદાસ પટેલ ફારગતી
રામચંદ્ર પટેલ સુવર્ણકન્યા
રામચંદ્ર પટેલ શ્યામલી
રામચંદ્ર પટેલ ખેતર
રામચંદ્ર પટેલ તીતીઘોડો
મહેન્દ્રસિંહ પરમાર પોલિટેકનિક
મહેન્દ્રસિંહ પરમાર ઊડણચરકલડી
મહેન્દ્રસિંહ પરમાર એમ. પી. અજમેરા
જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટ કંઈ પણ બની શકે...
જિગ્નેશ બ્રહ્મભટ્ટની મહોરાં
સાગર શાહ ગેટ ટુ ગેધર
સાગર શાહ સુજીની સમાજસેવા
અજય સોની ગળામાં અટવાયેલી તરસ
અજય સોની તરસ
વિજય સોની સાંકડી ગલીમાં ઘર
વિજય સોની મમ સત્યમ
નવનીત જાની સામા કાંઠાની વસ્તી
પન્ના ત્રિવેદી સાતમો દિવસ
પન્ના ત્રિવેદી ચપટી
રામ મોરી મહોતું
રામ મોરી બળતરા
અભિમન્યુ આચાર્ય પડછાયાઓ વચ્ચે
અભિમન્યુ આચાર્ય રાત
નરેશ શુક્લ અથઃ ઇતિ
નરેશ શુક્લ ન કહેવાયેલી વાર્તા...!
હર્ષદ ત્રિવેદી જાળિયું
હર્ષદ ત્રિવેદી આઢ
રેણુકા પટેલ મીરાંનું ઘર
રેણુકા પટેલ ધોધમાર
માવજી મહેશ્વરી ગ્રહણ
માવજી મહેશ્વરી સુખ
માવજી મહેશ્વરી મિલકત
કેતન મુનશી ફટકો
કેતન મુનશી લાલ ચીંદરડી
બકુલેશ આભાસની ગલીમાં
પારુલ કંદર્પ દેસાઈ એક ડગલું આગળ
કંદર્પ ર. દેસાઈ આઠમી માર્ચ
રમેશ ર. દવે શબવત્
પ્રાગજી ભામ્ભી ફરી પાછા પૃથ્વી પર
ભૂપેન ખખ્ખર વાડકી
રાજેશ વણકર ધડાકા
મીનળ દવે ઓથાર
પૂજા તત્સત્ એક મેઇલ
કલ્પેશ પટેલ સહી
કલ્પેશ પટેલ કાઠું વરહ
અશ્વિની બાપટ તૃષ્ણા
નીતા જોશી છેવાડાનાં બે જણ

પ્રારંભ

ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા

  1. મલયાનિલ
    1. ગોવાલણી
  2. કનૈયાલાલ મુન્શી
    1. શામળશાનો વિવાહ
    2. મારી કમળા
  3. ધૂમકેતુ
    1. પોસ્ટઑફિસ
    2. પૃથ્વી અને સ્વર્ગ
    3. વિનિપાત
    4. ભૈયાદાદા
    5. રજપૂતાણી
  4. રા. વિ. પાઠક
    1. મુકુન્દરાય
    2. ખેમી
    3. સૌભાગ્યવતી!!
    4. જક્ષણી
  5. ઝવેરચંદ મેઘાણી
    1. સદાશિવ ટપાલી
    2. વહુ અને ઘોડો
    3. જી’બા
  6. ઉમાશંકર જોશી
    1. છેલ્લું છાણું
    2. મારી ચંપાનો વર
    3. શ્રાવણી મેળો
  7. સુન્દરમ્
    1. ખોલકી
    2. માજા વેલાનું મૃત્યુ
    3. માને ખોળે
  8. ગુલાબદાસ બ્રોકર
    1. લતા શું બોલે
    2. ગુલામદીન ગાડીવાળો
    3. નીલીનું ભૂત
    4. ઊભી વાટે
  9. પન્નાલાલ પટેલ
    1. વાત્રકને કાંઠે
    2. સાચી ગજિયાણીનું કાપડું
    3. બાપુનો કૂતરો
    4. સુખદુઃખનાં સાથી
    5. પીઠીનું પડીકું
    6. મોરલીના મૂંગા સૂર
    7. નૅશનલ સેવિંગ
  10. ઈશ્વર પેટલીકર
    1. લોહીની સગાઈ
    2. મધુરાં સપનાં
    3. વટ
  11. જયંતી દલાલ
    1. અડખેપડખે
    2. આ ઘેર પેલે ઘેર
    3. ઉત્તરા
    4. ઝાડ, ડાળ અને માળો
    5. ટપુભાઈ રાતડિયા
  12. જયંત ખત્રી
    1. તેજ, ગતિ અને ધ્વનિ
    2. લોહીનું ટીપું
    3. ધાડ
    4. નાગ
    5. ખરા બપોર
  13. અશોક હર્ષ
    1. સુલોચના
  14. પીતાંબર પટેલ
    1. દત્તક પિતા
  15. હીરાલાલ ફોફલિયા
    1. રાતે વાત
  16. ચુનીલાલ મડિયા
    1. વાની મારી કોયલ
    2. ચંપો ને કેળ
    3. કમાઉ દીકરો
  17. સુરેશ જોષી
    1. થીગડું
    2. રાક્ષસ
    3. પદભ્રષ્ટ
    4. એક મુલાકાત
    5. અગતિગમન
    6. લોહનગર
    7. વરપ્રાપ્તિ
    8. કુરુક્ષેત્ર
    9. પુનરાગમન
  18. સરોજ પાઠક
    1. ન કૌંસમાં, ન કૌંસ બહાર
    2. સારિકા પંજરસ્થા
    3. પોસ્ટ-મૉર્ટમ
  19. ચંદ્રકાન્ત બક્ષી
    1. આમાર બાડી, તોમાર વાડી, નોકશાલ બાડી...
    2. તમે આવશો?
    3. એક સાંજની મુલાકાત
  20. મધુ રાય
    1. બાંશી નામની એક છોકરી
    2. ધારો કે –
    3. કાન
    4. ઊંટ
    5. મકાન
  21. વસુબહેન ભટ્ટ
    1. ઓ ભગવાન... સેન્ચુરી...!!!
  22. મોહમ્મદ માંકડ
    1. તપ
    2. મનેય કોઈ મારે!
  23. વનુ પાંધી
    1. બારી
  24. ધીરુબહેન પટેલ
    1. ટાઢ
  25. કુન્દનિકા કાપડિયા
    1. ફરી વરસાદ!
    2. જવા દઈશું તમને…
    3. પ્રેમનાં આંસુ
    4. તમારાં ચરણોમાં
  26. ઇવા ડેવ
    1. તરંગિણીનું સ્વપ્ન
    2. તમને ગમી ને?
  27. ભગવતીકુમાર શર્મા
    1. અપ્રતીક્ષા
  28. મોહનભાઈ પટેલ
    1. બ્લાઇન્ડ વર્મ
  29. કિશોર જાદવ
    1. કાગ-કન્યા
    2. વિસ્મૃત
  30. રાધેશ્યામ શર્મા
    1. સાડાત્રણ ફૂટની ઘટના
    2. સળિયા
    3. નૂતન વર્ષાભિનંદન
    4. ચર્ચબેલ
  31. રઘુવીર ચૌધરી
    1. પોટકું
    2. જગા ધૂળાનો જમાનો
    3. ચિતા
    4. ઉડ ગયે ફૂલવા રહ ગઈ બાસ
    5. મંદિરની પછીતે
    6. સાંજનો છાયો
    7. ભણેલી વહુ
  32. રાવજી પટેલ
    1. ચંપી
    2. સગી
    3. સૈનિકનાં બાળકો
  33. ઘનશ્યામ દેસાઈ
    1. ગોકળજીનો વેલો
    2. કાગડો
  34. જ્યોતિષ જાની
    1. એક સુખી માણસનું ચિત્ર
  35. સુધીર દલાલ
    1. પછી
  36. વર્ષા અડાલજા
    1. ‘એ’
    2. લાશ
  37. વિભૂત શાહ
    1. શૂન્યમાં વસતા શાહમૃગો
  38. નાનાભાઈ જેબલિયા
    1. છટકું
    2. કાટલું
  39. હરિકૃષ્ણ પાઠક
    1. ઘરભંગ
    2. નટુભાઈને તો જલસા છે
  40. વીનેશ અંતાણી
    1. શ્વાસનળીમાં ટ્રેન
    2. તરસના કૂવાનું પ્રતિબિંબ
    3. સત્તાવીસ વર્ષની છોકરી
    4. સ્ત્રી નામે વિશાખા
    5. નિર્જનતા
    6. જૂના ઘરનું અજવાળું
  41. હિમાંશી શેલત
    1. અંધારી ગલીમાં સફેદ ટપકાં
    2. ઇતરા
    3. બારણું
    4. સાંજનો સમય
    5. કિંમત
  42. ધીરેન્દ્ર મહેતા
    1. ઓળખાણ
  43. વિજય શાસ્ત્રી
    1. મિસિસ શાહની એક બપોર
  44. પુરુરાજ જોશી
    1. છત્રી
  45. ઇલા આરબ મહેતા
    1. પરીકથા
    2. પાંખ
  46. રજનીકુમાર પંડ્યા
    1. સીનો
  47. ચિનુ મોદી
    1. નાગના લિસોટા
  48. રમેશ પારેખ
    1. ત્રેપનસિંહ ચાવડા જીવે છે
  49. જોસેફ મેકવાન
    1. પન્નાભાભી
    2. બાપનું લો’ય
    3. ઘરનું ઘર
  50. મોહન પરમાર
    1. આંધું
    2. કુંભી
    3. હિરવણું
    4. થળી
    5. તણખલું
  51. દલપત ચૌહાણ
    1. બદલો
    2. ગંગામા
  52. હરીશ મંગલમ્
    1. દાયણ
    2. ઉટાંટિયો
  53. અંજલિ ખાંડવાલા
    1. લીલો છોકરો
  54. મણિલાલ હ. પટેલ
    1. બાપાનો છેલ્લો કાગળ
    2. રાતવાસો
    3. પી.ટી.સી. થયેલી વહુ
    4. પડતર
  55. રમેશ દવે
    1. ને કંઈક થયું તો?
  56. મનોહર ત્રિવેદી
    1. જલમટીપ
    2. પાછું વળવું
  57. પવનકુમાર જૈન
    1. આ જમાનાનો પારસમણિ
    2. તરસ્યા કાગડાની વારતા
    3. વરુ અને શ્રી પાપી
    4. ઈપાણનું યૌવન
  58. કિરીટ દૂધાત
    1. આમ થાકી જવું…
    2. આ સવજી શામજી બચુ કોઈ દી સુખી નો થ્યા હો…
    3. ભાય
    4. લીલ
    5. એક બપોરે
    6. વી. એમ.
  59. બિપિન પટેલ
    1. સંગીતશિક્ષક
    2. વાંસનાં ફૂલ
    3. બૂફે
    4. કરિયાવર
  60. માય ડિયર જયુ
    1. ડારવિનનો પિતરાઈ
    2. જીવ
    3. વેકેશન
  61. પન્ના નાયક
    1. લેડી વિથ અ ડૉટ
    2. નિત્યક્રમ
    3. સુજાતા
    4. ઊડી ગયો હંસ
  62. અજિત ઠાકોર
    1. ગૂમડું
    2. ખરજવું
    3. માવઠું
  63. અનિલ વ્યાસ
    1. સવ્ય-અપસવ્ય
  64. હરીશ નાગ્રેચા
    1. `ચૂટકી'
    2. ખલેલ
    3. કૅટ-વૉક
  65. યોગેશ જોશી
    1. ચંદરવો
    2. ગંગાબા
  66. પ્રવીણ ગઢવી
    1. લીંબડાનું પાંદડું
    2. સૂરજપંખી
  67. ભૂપેશ અધ્વર્યુ
    1. હનુમાન લવકુશ મિલન
  68. કેશુભાઈ દેસાઈ
    1. મહિષાસુર
    2. ઉપેક્ષિતા
  69. પ્રવીણસિંહ ચાવડા
    1. ચાકરી
    2. લેણિયાત
    3. વિઝિટ
    4. જનારી
    5. બદામી રંગનો કોટ અને છત્રી
    6. વિશાખાનો ભૂતકાળ
  70. ઉત્પલ ભાયાણી
    1. ખતવણી
    2. મિજબાની
    3. બદલો
    4. બંધન અને મુક્તિ
  71. ધરમાભાઈ શ્રીમાળી
    1. નરક
    2. દાજવું તે...
    3. વરઘોડો
  72. દશરથ પરમાર
    1. ત્રીજું ઘર
    2. બે ઇ-મેલ અને સરગવો
  73. મોના પાત્રાવાલા
    1. રાની બીલાડો
  74. નાઝીર મનસૂરી
    1. બોકાહો
  75. અઝીઝ ટંકારવી
    1. વાવાઝોડું
  76. જિતેન્દ્ર પટેલ
    1. ખાડ
  77. પરેશ નાયક
    1. તાંદળજાની ભાજી
    2. પરપોટો
  78. કાનજી પટેલ
    1. ડેરો
    2. પડાવ
  79. બિન્દુ ભટ્ટ
    1. આંતરસેવો
    2. જાગતું પડ
  80. પારુલ રાઠોડ
    1. વિપર્યાસ
  81. સુમન્ત રાવલ
    1. ખોયડું
    2. લાયન-શૉ
  82. ભરત નાયક
    1. વગડો
  83. જનક ત્રિવેદી
    1. સાંધાવાળા જેઠાલાલ ગોરધનની નોકરીનો છેલ્લો દિવસ
    2. બાવળ વાવનાર
  84. શિરીષ પંચાલ
    1. મજૂસ
  85. રાજેન્દ્ર પટેલ
    1. લિફ્ટ
    2. જૂઈની સુગંધ
    3. અધૂરી શોધ
  86. ગિરીશ ભટ્ટ
    1. રેખલીનું મન
    2. ટોપીઓ ભરતી સ્ત્રીઓ
  87. પ્રભુદાસ પટેલ
    1. હડફેટ
    2. ખાખી જીવડાં
    3. ફારગતી
  88. રામચંદ્ર પટેલ
    1. સુવર્ણકન્યા
    2. શ્યામલી
    3. ખેતર
    4. તીતીઘોડો
  89. મહેન્દ્રસિંહ પરમાર
    1. પોલિટેકનિક
    2. ઊડણચરકલડી
    3. એમ. પી. અજમેરા
  90. સાગર શાહ
    1. ગેટ ટુ ગેધર
    2. સુજીની સમાજસેવા
  91. અજય સોની
    1. ગળામાં અટવાયેલી તરસ
    2. તરસ
  92. વિજય સોની
    1. સાંકડી ગલીમાં ઘર
    2. મમ સત્યમ
  93. નવનીત જાની
    1. સામા કાંઠાની વસ્તી
  94. પન્ના ત્રિવેદી
    1. સાતમો દિવસ
    2. ચપટી
  95. રામ મોરી
    1. મહોતું
    2. બળતરા
  96. અભિમન્યુ આચાર્ય
    1. પડછાયાઓ વચ્ચે
    2. રાત
  97. નરેશ શુક્લ
    1. અથઃ ઇતિ
    2. ન કહેવાયેલી વાર્તા...!
  98. હર્ષદ ત્રિવેદી
    1. જાળિયું
    2. આઢ
  99. રેણુકા પટેલ
    1. મીરાંનું ઘર
    2. ધોધમાર
  100. માવજી મહેશ્વરી
    1. ગ્રહણ
    2. સુખ
    3. મિલકત
  101. કેતન મુનશી
    1. ફટકો
    2. લાલ ચીંદરડી
  102. બકુલેશ
    1. આભાસની ગલીમાં
  103. પારુલ કંદર્પ દેસાઈ
    1. એક ડગલું આગળ
  104. કંદર્પ ર. દેસાઈ
    1. આઠમી માર્ચ
  105. રમેશ ર. દવે
    1. શબવત્
  106. પ્રાગજી ભામ્ભી
    1. ફરી પાછા પૃથ્વી પર
  107. ભૂપેન ખખ્ખર
    1. વાડકી
  108. રાજેશ વણકર
    1. ધડાકા
  109. મીનળ દવે
    1. ઓથાર
  110. પૂજા તત્સત્
    1. એક મેઇલ
  111. કલ્પેશ પટેલ
    1. સહી
    2. કાઠું વરહ
  112. અશ્વિની બાપટ
    1. તૃષ્ણા
  113. નીતા જોશી
    1. છેવાડાનાં બે જણ