કૃતિકોશ/બાળસાહિત્ય: Difference between revisions

no edit summary
(Created page with "<center> {{rule|height=2px}} {{rule|height=1px}} <big>{{center|{{color|DeepSkyBlue|બાળસાહિત્ય}} }}</big> {{rule|height=1px}} {{rule|height=2px}} {|style="width:800px" |- |style="vertical-align: middle; padding: 0px;" | {{Justify| {{gap}}પહેલા આયોજનમાં બાળ-સાહિત્ય અને અનુવાદ-સાહિત્યનાં પુસ્તકોને તે તે ‘સ્વરૂપ’વિભાગ...")
 
No edit summary
 
(3 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 22: Line 22:
|-
|-
|style="width:100px"|
|style="width:100px"|
|style="width:700px"| બાળકવિતા
|style="width:700px"|  {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળકવિતા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 297: Line 297:
| પતંગિયા રંગરંગી – દેસાઈ નટવરલાલ
| પતંગિયા રંગરંગી – દેસાઈ નટવરલાલ
|-
|-
| ૧૯૪૬આસપાસ
| ૧૯૪૬&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| ગીતગુુચ્છ – ઓઝા જયંતીલાલ
| ગીતગુુચ્છ – ઓઝા જયંતીલાલ
|-
|-
Line 1,135: Line 1,135:
|-
|-
|   
|   
| બાળવાર્તા
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળવાર્તા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 1,540: Line 1,540:
|-
|-
| ૧૯૪૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| ૧૯૪૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| બાલભાગવત – પંડ્યા મંજુદેવી + બાલ રામાયણ આસપાસ
| બાલભાગવત – પંડ્યા મંજુદેવી + બાલ રામાયણ  
|-
|-
| ૧૯૪૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| ૧૯૪૦&nbsp;આસપાસ&nbsp;
Line 1,965: Line 1,965:
| બિલ્લીમાશીનાં  સ્વજનો – બક્ષી જયંત
| બિલ્લીમાશીનાં  સ્વજનો – બક્ષી જયંત
|-
|-
| ૧૯૫૬આસપાસ
| ૧૯૫૬&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| આ રોટલી કોણ ખાશે?  – ગાંધી શાંતા
| આ રોટલી કોણ ખાશે?  – ગાંધી શાંતા
|-
|-
Line 3,189: Line 3,189:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,202: Line 3,202:
|-
|-
|   
|   
| બાળનવલકથા
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનવલકથા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,357: Line 3,357:
| મોતનો મુકાબલો (શિકારકથા) – પરમાર વસંતલાલ
| મોતનો મુકાબલો (શિકારકથા) – પરમાર વસંતલાલ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,367: Line 3,367:
|-
|-
|   
|   
| બાળનાટક
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનાટક }} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,621: Line 3,621:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,631: Line 3,631:
|-
|-
|   
|   
| બાળએકાંકી
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળએકાંકી}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,801: Line 3,801:
| બીરબલ – ત્રિવેદી શ્રદ્ધા
| બીરબલ – ત્રિવેદી શ્રદ્ધા
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,808: Line 3,808:
|-
|-
|   
|   
| બાળચરિત્ર
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળચરિત્ર}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,817: Line 3,817:
|-
|-
| ૧૯૨૦, ૧૯૨૫  
| ૧૯૨૦, ૧૯૨૫  
| સીતા વનવાસ : ભા. ૧, ૨ – વ્યાસ ભીખાભાઈ  
| સીતા વનવાસ : ભા. ૧, ૨ – વ્યાસ ભીખાભાઈ (‘ચરિત્ર’ કે ‘વાર્તા’ ?  જુઓ ગુજરાતી સાહિત્ય કોશ : ભાગ-૨.)  
|-
|                                  (‘ચરિત્ર’ કે ‘વાર્તા’ ?  જુઓ ગુજરાતી સાહિત્ય કોશ : ભાગ-૨.)  
|
|-
|-
|
|                                
|  
|  
|-
|-
Line 4,008: Line 4,005:
| ભગવાન બુદ્ધ – જોશી દિનુભાઈ
| ભગવાન બુદ્ધ – જોશી દિનુભાઈ
|-
|-
| ૧૯૫૬આસપાસ
| ૧૯૫૬&nbsp;આસપાસ&nbsp;
| મહાત્મા દાદુ દયાળ – જોશી વાસુદેવ
| મહાત્મા દાદુ દયાળ – જોશી વાસુદેવ
|-
|-
Line 4,146: Line 4,143:
| સરદાર પ્રસંગ પરાગ – બ્રહ્મભટ્ટ પ્રસાદ
| સરદાર પ્રસંગ પરાગ – બ્રહ્મભટ્ટ પ્રસાદ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,153: Line 4,150:
|-
|-
|   
|   
| બાળનિબંધ
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનિબંધ}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 4,194: Line 4,191:
| ઘર આંગણનાં પક્ષીઓ – દવે યજ્ઞેશ
| ઘર આંગણનાં પક્ષીઓ – દવે યજ્ઞેશ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,204: Line 4,201:
|-
|-
|   
|   
| બાળપ્રવાસ
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળપ્રવાસ}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 4,239: Line 4,236:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|}
|}
{{HeaderNav2
|previous = હાસ્યસાહિત્ય
|next = લોકસાહિત્ય
}}