User:Shnehrashmi/Homework: Difference between revisions
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| Line 371: | Line 371: | ||
|align=right|૨૫૫ | |align=right|૨૫૫ | ||
|} | |} | ||
<br> | |||
<center> | |||
{{col-begin|width=}} | |||
{{col-2}} | |||
{|style="border-right:1px #000 solid;width:100%;padding-right:1.0em;" | |||
|- | |||
|શીળી વિશેનિબંધ | |||
|align="right" |૩૯-૨૩૫ | |||
|- | |||
|શીઆપોસ કાફીર લોકોનો ઇતિહાસ | |||
|align="right" |૧૯૯ | |||
|- | |||
|શીઆળ સુકનાવળી | |||
|align="right" |૨૩૪ | |||
|- | |||
|શીળદૂત | |||
|align="right" |૨૪૯ | |||
|- | |||
|શુદ્ધોપયોગ | |||
|align="right" |૨૫૬ | |||
|- | |||
|શુદ્ધાદ્વૈત સિદ્ધાંત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શેક્સપીયર કથા સમાજ | |||
|align="right" | ૪૧ | |||
|- | |||
|શેર સટ્ટાનો રાસડો | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેરની સટ્ટાબાજી | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેરની હાલત | |||
|align="right" | ૧૬૧ | |||
|- | |||
|શેખ યુસફઅલ્લિની ઇંગ્લાંડની મુસાફરી | |||
|align="right" | ૨૦૬ | |||
|- | |||
|શેત્રંજની રમત | |||
|align="right" | ૨૩૭ | |||
|- | |||
|શંકરાચાર્યના સમયનો નિર્ણય | |||
|align="right" |૨૦૪ | |||
|- | |||
|શંકરાચાર્યનું ચરિત્ર | |||
|align="right" | ૧૯૨ | |||
|- | |||
|શંકર મહાત્મ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શંકર દિગ્વિજય | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શાંકરભાષ્યભગવદગીતા | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રવણપિતૃભક્તિનાટક | |||
|align="right" | ૧૦૫ | |||
|- | |||
|શ્રાવિકાભૂષણ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રાવિકાસુબોધદર્પણ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રાવિક શિક્ષણ રહસ્ય | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ ભાગવત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ ભગવદ્ગીતા (મણિલાલ) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|{{જગ્યા|2em}}"{{જગ્યા|2em}}(શાસ્ત્રીજીવરામ) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|{{જગ્યા|2em}}"{{જગ્યા|2em}}(વિષ્ણુ બાવા બ્રહ્મચારી) | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીમદવલ્લભાચાર્ય પ્રતિપાદન બહ્મવાદ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|} | |||
{{col-2}} | |||
{| style="padding-left:0.5em;" | |||
|- | |||
|શ્રીકૃષ્ણલીલામૃત | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રીતત્વાર્થ દીપ | |||
|align="right" | ૨૦૪ | |||
|- | |||
|શ્રી સયાજી જ્ઞાન મંજુષા | |||
|align="right" | ૨૨૬ | |||
|- | |||
|શ્રીમદ્ રાજચંદ | |||
|align="right" | ૨૪૭ | |||
|- | |||
|શ્રી ગુણરત્નસુરી કૃત ક્રિયારત્નસમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૪૮ | |||
|- | |||
|શ્રી સાચારાંગ સૂત્ર | |||
|align="right" | ૨૫૭ | |||
|- | |||
|શ્રીમાળીવાણીઆના નિયમો | |||
|align="right" | ૧૯૯ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળરાસ | |||
|align="right" | ૨૬૫ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળ નોવેલ | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|શ્રેણિકચરિત્ર | |||
|align="right" | ૨૫૩ | |||
|- | |||
|{{center|'''ષ.'''}} | |||
|align="right" | | |||
|- | |||
|ષડ દર્શન સમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૦૫ | |||
|- | |||
|ષડ દર્શન સમુચ્ચય | |||
|align="right" | ૨૪૯ | |||
|- | |||
|{{center|'''સ.'''}} | |||
|align="right" | | |||
|- | |||
|સધરાજેશંગ | |||
|align="right" | ૫૦-૧૬૫ | |||
|- | |||
|સતી નાટક | |||
|align="right" | ૧૦૧ | |||
|- | |||
|સતસૈયા | |||
|align="right" | ૧૨૩ | |||
|- | |||
|સ્વદેશ વત્સળ | |||
|align="right" | ૧૨૮ | |||
|- | |||
|[[સરસ્વતીચંદ્ર|સરસ્વતિચંદ્ર]] | |||
|align="right" | ૧૪૦ | |||
|- | |||
|સરતી સુખડી | |||
|align="right" | ૧૬૨ | |||
|- | |||
|સ્વર્ગમાં સબજેક્ટ કમિટિ | |||
|align="right" | ૧૮૮ | |||
|- | |||
|સ્વરોદય જ્ઞાન | |||
|align="right" | ૨૫૮ | |||
|- | |||
|સમરાદિત્ય સંક્ષેપ | |||
|align="right" | ૨૫૪ | |||
|- | |||
|સમરાઇચ્ચ કહા | |||
|align="right" | ૨૫૭ | |||
|- | |||
|સનાતન જૈન | |||
|align="right" | ૨૭૧ | |||
|- | |||
|સમાચાર દર્પણ | |||
|align="right" | ૨૭૯ | |||
|- | |||
|સત્ય પ્રકાશ | |||
|align="right" | ૨૮૫ | |||
|- | |||
|સદ્ધર્મ બોધક અને પાખંડ ખંડક | |||
|align="right" | ૨૮૫ | |||
|- | |||
|} | |||
{{col-end}} | |||
Revision as of 16:15, 4 September 2022
Neither intelligence nor imagination nor both together go to the making of genius. Love, love, love, that is the soul of genius.
Genius is eternal patience.
Without music life would be an error.
Music is the shorthand of emotion.
Everything in art is trifling that is not taken from life.
ભાવનગર ચૈત્રી પૂર્ણિમા ૧૯૮૪ |
} | બલવંતરાય ગોપાલજી મહેતા મંત્રીઓ, ભાવ. સ્ત્રી. કે. મં. |
Photos
Indira Devi with her mother and two sisters[1]
Indira Devi (centre) with her sisters princesses Sushila (left) and Ourmilla (right) (1935)[1]
Indira Devi, mid 1930s, Kinsey Studios, Delhi.[1]
Indira Devi, likely mid-1930s, Hay Wrightson Ltd.[2]
| Left | Center | Right |
|---|---|---|
| Example 1 | Example 2 | Example 3 |
Test
<hr class="wst-rule " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted /> <hr class="wst-rule " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted />
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted>
PALKARA
sort stories
by Jhaverchand Meghani
Pubished by Gurjar Grantharatna Karyalaya.
Gandhi Road, Ahmedabad 380 001, (India)
Ed.2. 1944 reprinted 2007
Table
| પૃષ્ઠ. | પંક્તિ. | અશુદ્ધ. | શુદ્ધ. |
| ૫ | ૧૧ | પરશ્પર. | પરસ્પર. |
| ૭ | ૯ | પરારત | પરાસ્ત |
| ” | ૨૦ | વ્યયહારમાં. | વ્યવહારમાં |
| ૧૦ | ૨૦ | અનુભવતો | અનુભવાતો |
| ૧૧ | ૨૫ | પૂર્વ | પૂર્વે |
| ૧૨ | ૪ | શસ્ત્ર | શાસ્ત્ર |
| ” | ૭ | સ્પર્શ્યાસ્પર્સ્ય | સ્પર્શ્યાસ્પર્શ્ય |
| ૧૩ | ૧૯ | અજ્ઞાનતો | અજ્ઞાનનો |
| ૧૪ | ૧૩ | અંત:કરણાદી | અંત:કરણાદિ |
| ૧૭ | ૨૮ | નશો. | નશો, |
| ૧૯ | ૫ | અંતકરણ | અંત:કરણ |
| ” | ૧૭ | ભોગની. | ભોગની, |
| ૨૧ | ૧૭ | વાને | વાતો |
| ” | ૩૫ | બલતવી | બલવતી |
| ” | ૩૬ | વિહાય | વિહાર |
| ૨૨ | ૩ | તેમા | તેમના |
| ” | ૧૫ | જન્મમમાં | જન્મમાં |
| ” | ૧૬ | દ્વૈષ | દ્વેષ |
| ૨૫ | ૧૫ | ળને | બને |
| ” | ૨૭ | જડતા. | જડતી, |
| ૨૬ | ૨૦ | મેળવા. | મેળવવા. |
| ૨૮ | ૧૨ | દ્વેષ. | દ્વેષ, |
| ” | ૧૮ | ચિત્ત. | ચિત્તને |
| ૩૨ | ૪ | વૃત્તનો | વૃત્તિઓ. |
| ૩૫ | ૨૦–૨૬–૨૯ | વૃતિ. | વૃત્તિ. |
| ” | ૨૫ | વિહ્લતા. | વિહ્વળતા. |
| ૪૬ | ૩૦ | વિચારતા. | વિચરતા. |
| ૫૨ | ૧૪ | સામર્થ. | સામર્થ્ય. |
| ૫૪ | ૨૩ | વૃત્તિ. | નિવૃત્તિ. |
| ૫૮ | ૨૯ | સપત્તિમાંની | સંપત્તિમાંની |
| ૫૯ | ૧૬ | માણુસ | માણસ |
| ૬૧ | ૩૧ | વૃતિના | વૃત્તિના |
Table 2
<div class="wst-center tiInherit " Lua error: Cannot create process: proc_open(/dev/null): Failed to open stream: Operation not permitted> અનુક્રમ
| ક્રમાંક | નામ | પૃષ્ઠાંક |
| ૯૪ | પુષ્પાવતી | ૧૯૩ |
| ૯૫ | લલ્લાવદી | ૧૯૪ |
| ૯૬ | રૂપસુંદરી | ૧૯૫ |
| ૯૭ | જયશિખરીની રાણીઓ | ૨૦૧ |
| ૯૮ | સીતદેવી | ૨૦૨ |
| ૯૯ | દાહિર રાજાની રાણી | ૨૦૩ |
| ૧૦૦ | દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ | ૨૦૮ |
| ૧૦૧ | દાહિર રાજાની બે કુંવરીઓ | ૨૦૮ |
| ૧૦૨ | ઇન્દુલેખા | ૨૦૯ |
| ૧૦૩ | સુભદ્રા | ૨૧૦ |
| ૧૦૪ | નાગમ્મા | ૨૧૦ |
| ૧૦૫ | અવંતિસુંદરી | ૨૧૧ |
| ૧૦૬ | અક્કાદેવી | ૨૧૪ |
| ૧૦૭ | નર્મદા | ૨૧૬ |
| ૧૦૮ | મદાલસા | ૨૧૯ |
| ૧૦૯ | સુલક્ષણા | ૨૨૦ |
| ૧૧૦ | મારુલા | ૨૨૨ |
| ૧૧૧ | કલાવતી (પહેલી) | ૨૨૩ |
| ૧૧૨ | વિકટ નિતંબા | ૨૨૫ |
| ૧૧૩ | યશોદા કુમારી | ૨૨૬ |
| ૧૧૪ | ફલ્ગુહસ્તિની | ૨૨૭ |
| ૧૧૫ | મોરિકા | ૨૨૮ |
| ૧૧૬ | વિજ્જકા | ૨૩૦ |
| ૧૧૭ | શિલા ભટ્ટારિકા | ૨૩૩ |
| ૧૧૮ | જસમા ઓડણ | ૨૩૪ |
| ૧૧૯ | મણયલ્લદેવી | ૨૪૦ |
| ૧૨૦ | લાહિની | ૨૪૬ |
| ૧૨૧ | રાણકદેવી | ૨૪૭ |
| ૧૨૨ | મહાદેવી અક્કા | ૨૫૪ |
| ૧૨૩ | રાણી સાલમણિ | ૨૫૫ |
| ૧૨૪ | કાન્તિ | ૨૫૫ |
|
|