User:Jayprakash12345/SandboxDate: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| (One intermediate revision by the same user not shown) | |||
| Line 27: | Line 27: | ||
{{AddRow|23 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | પ્રેમમય ઉપાસ્ય બ્રહ્મ | દૃગ રસભર મોરે દિલ છાઈ રહી | ૧૮૫૮-૦૯-૨૬ | સુધારક યુગ }} | {{AddRow|23 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | પ્રેમમય ઉપાસ્ય બ્રહ્મ | દૃગ રસભર મોરે દિલ છાઈ રહી | ૧૮૫૮-૦૯-૨૬ | સુધારક યુગ }} | ||
|} | |||
== Table 2 == | |||
{| class="wikitable sortable" | |||
|+ Caption text | |||
|- | |||
! Header text !! data-sort-type="date"|Date !!data-sort-type="date"|Gujrati date | |||
|- | |||
| ૦ || 12-10-2014 || ૧૨-૧૦-૨૦૧૪ | |||
|- | |||
| ૧ || 11-10-2014 || ૧૧-૧૦-૨૦૧૪ | |||
|- | |||
| ૨ || 13-09-2014 || ૧૩-૦૯-૨૦૧૪ | |||
|- | |||
| ૩ || 25-03-2011 || ૨૫-૦૩-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૪ || 24-03-2011 || ૨૪-૦૩-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૫ || 01-02-2019 || ૦૧-૦૨-૨૦૧૯ | |||
|- | |||
| ૬ || 02-02-2019 || ૦૨-૦૨-૨૦૧૯ | |||
|- | |||
| ૭ || 06-05-2021 || ૦૬-૦૫-૨૦૨૧ | |||
|- | |||
| ૮ || 06-05-2020 || ૦૬-૦૫-૨૦૨૦ | |||
|} | |} | ||
Latest revision as of 17:45, 4 June 2021
| Header text | Header text | Header text | Header text | Birthdate | Header text |
|---|---|---|---|---|---|
| 1 | દલપતરામ | એક શરણાઈવાળો | એક શરણાઈવાળો સાત વર્ષ સુધી શીખી | ||
| 2 | દલપતરામ | ઊંટ કહે | ઊંટ કહે આ સભામાં વાંકા અંગવાળાં ભુંડાં | ||
| 3 | દલપતરામ | કેડેથી નમેલી ડોશી | કેડેથી નમેલી ડોશી દેખીને જુવાન નર | ||
| 4 | દલપતરામ | એક ભોળો ભાભો | એક ભોળો ભાભો મોટા ખેતરમાં માળે ચઢી | ||
| 5 | દલપતરામ | સમુદ્ર પ્રતિ ઉક્તિ | રે રતનાગર સાગર સાંભળ, રત્ન કિયું સગળાં થકી સારૂં | ||
| 6 | દલપતરામ | મિત્ર પ્રતિ ઉક્તિ | વાલા તારાં વેણ, સ્વપનામાં પણ સાંભરે | ||
| 7 | દલપતરામ | પુરી એક અંધેરી ગંડુરાજા | પુરી એક અંધેરી ને ગંડુ રાજા | ||
| 8 | નર્મદ | અવસાન-સંદેશ | નવ કરશો કોઈ શોક, રસિકડાં | ||
| 9 | નર્મદ | કબીરવડ | ભૂરો ભાસ્યો ઝાંખો, દૂરથી ધૂમસે પ્હાડ સરખો | ||
| 10 | નર્મદ | જય! જય! ગરવી ગુજરાત! | જય! જય! ગરવી ગુજરાત! | ||
| 11 | નવલરામ પંડ્યા | જનાવરની જાન | જાન જનાવરની મળી મેઘાડંબર ગાજે | ||
| 12 | બહેરામજી મલબારી | ઇતિહાસની આરસી | રાજા રાણા! અક્કડ શેંના? વિસાત શી તમ રાજ્યતણી? | ||
| 13 | બહેરામજી મલબારી | ગુજરાતનું ભાવી ગૌરવ | સુણ, ગરવી ગુજરાત! વાત કંઈ કહું હું કાનમાં | ||
| 14 | ગોવર્ધનરામ મા. ત્રિપાઠી | પક્ષહીનનો દેશ | અવનિ પરથી નભ ચડ્યું વારિ પડે જ પાછું ત્યાં ને ત્યાં | ||
| 15 | ગોવર્ધનરામ મા. ત્રિપાઠી | સરસ્વતીચંદ્રનો સંન્યાસ | દીઠાં છોડી પિતા-માતા; તજી વહાલી ગુણી દારા | ||
| 16 | ગોવર્ધનરામ મા. ત્રિપાઠી | સુખી હું તેથી કોને શું? | સુખી હું તેથી કોને શું? | ||
| 17 | હરિલાલ હ. ધ્રુવ | વિકરાળ વીર કેસરી | ઘુ ઘ્ઘૂ ઘૂ ઘૂ ઘુઘવતી! ગહનગિરિ, ગુફા, કાનને ગાજિ ઉઠે! | ||
| 18 | બાળાશંકર કંથારિયા | બોધ | ગુજારે જે શિરે તારે જગતનો નાથ તે સ્હે | ||
| 19 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | અમર આશા | કહીં લાખો નિરાશામાં, અમર આશા છુપાઈ છે | ||
| 20 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | કિસ્મતની દગાબાજી | કહીં તું જાય છે દોરી દગાબાજી કરી, કિસ્મત! | ||
| 21 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | જન્મદિવસ | અનંત યુગ ઊતર્યા, હજી અનન્ત આવી જશે! | ||
| 22 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | દુનીયાં-બિયાબાઁ | અહા! હું એકલો દુનીયાં-બિયાબાઁમાં સુનો ભટકું | ||
| 23 | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી | પ્રેમમય ઉપાસ્ય બ્રહ્મ | દૃગ રસભર મોરે દિલ છાઈ રહી |
Table 2
| Header text | Date | Gujrati date |
|---|---|---|
| ૦ | 12-10-2014 | ૧૨-૧૦-૨૦૧૪ |
| ૧ | 11-10-2014 | ૧૧-૧૦-૨૦૧૪ |
| ૨ | 13-09-2014 | ૧૩-૦૯-૨૦૧૪ |
| ૩ | 25-03-2011 | ૨૫-૦૩-૨૦૧૧ |
| ૪ | 24-03-2011 | ૨૪-૦૩-૨૦૧૧ |
| ૫ | 01-02-2019 | ૦૧-૦૨-૨૦૧૯ |
| ૬ | 02-02-2019 | ૦૨-૦૨-૨૦૧૯ |
| ૭ | 06-05-2021 | ૦૬-૦૫-૨૦૨૧ |
| ૮ | 06-05-2020 | ૦૬-૦૫-૨૦૨૦ |